-= ถึงเวลาเสียที กับประธานชมรมคนใหม่ ดูชื่อด้านในครับ =-

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย washira, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ปักหมุดให้ด้วยครับ :cool:

มันก็นานแล้วนะ ตั้งแต่ก่อตั้งชมรมมา ผ่านอะไรมาก็เยอะ ย้ายบอร์ดไปมาก็หลายที่ ข้อมูลดีๆ หายหมด (กรูทำเอง แหะๆ โทษทีว่ะ) ล่าสุดทำ www.nvclubthailand.com หายอีก ฝรั่งแม่งขโมยไปละ ตอนนี้ต้องเข้าทาง www.nvclubthailand.net แทนนะ :confused::eek::D

คือที่ผ่านมาอ่ะ ตำแหน่งประธาน ไม่ได้รั้งไม่ได้หวงอะไรเลย ให้พวกเราเลือกครั้งนึงแล้วก็ไม่ยอมเลือกกัน

ตอนนี้ตาเป้ ก็ถอนตัวจาก modulator แล้ว สบแนวละ...เล็งมานาน

และที่สำคัญวันนี้ วันเกิด มีอารมณ์...เอ้ย อารมณ์ดี จิตใจผ่องใส :p:D:eek:

"ก็ขอ ส่งมอบตำแหน่งประธานชมรม NV Club ให้แก่ เป้ Green NV พ่อลูกอ่อนนะครับ"

เป็นมติเอกฉันท์ เพราะกรูเป็นเผด็จการ 5555 ไม่รับไม่ได้นะ จะบอกให้

เกณฑ์ในการเลือกของผม ไม่มีอะไรมาก เพราะคลุกคลีมานาน ดูอยู่ห่างๆก็มาก คนที่ "เทใจให้ NV Club" อย่างจริงจังในสมอง และสามารถเป็นแม่งานในงานต่างๆ นั้น มีหลายคน

แต่หนึ่งในนั้น ผมเห็นความตั้งใจมากๆ และทุกๆครั้งก็สามารถทำได้อย่างดีด้วย

และผมก็คิดว่า พวกเราทุกคน คงเห็นด้วยเหมือนกัน

แล้วเป้ก็ปลดตัวเองออกจาก modulator แล้วด้วย (ประธานห้ามเป็น modulator ผมมีเกณฑ์นี้ตั้งไว้ เป็นเหตุผลส่วนตัว แต่มีเหตุผลละกัน)

ดังนั้น ผมขอส่งมอบ ภาระหน้าที่ (ที่กรูไม่เคยทำเบื้อกอะไรเลย) ให้แก่ เป้...green nv ของพวกๆเรา

เพื่อทำให้ชมรม มันมีอะไรที่ดีและมันส์กว่านี้ ส่วนหากนานๆไป เป้มีภาระหน้าที่มากมายและไม่ได้ใช้ nv แล้ว ก็เป็นดุลยพินิจของเป้เองนะครับ ว่าจะให้ใครทำหน้าที่ต่อ....ขอให้ดูความรักชมรม ความตั้งใจ ความทุ่มเท ความเป็นกลาง ความหนักแน่น เป็นเกณฑ์นะครับ

คนที่ไม่อยากให้พวกเราลืม

**** ฝากเป้ บอกเล่าตำนาน ของพวกเราหน่อยนะครับ ผมความจำเสื่อมแล้ว เปิดเป็นกระทู้ใหม่เลยนะครับ *****

รวมถึงเพื่อนเก่าๆ ของเราด้วย ทุกคนเลยนะถ้าเป้พอนึกออก โดยเฉพาะบุคคลทรงคุณค่า เช่นตุ๊ก พี่ตี่ และอีกหลายๆ คน พี่อ่ะอยากขุดกระทู้เก่ามาดูใจจะขาดแต่เปิดไม่ได้อ่ะ เซ็งๆๆๆ

หากตรงไหนพอฟื้นความจำพี่ได้พี่จะมาช่วยเสริมครับ

สิ่งที่อยากบอกเพื่อนสมาชิกทุกคน

เมื่อเราก้าวเข้ามาในชมรมนี้แล้ว พวกเราก็เหมือนดื่มเลือดสาบานเป็นพี่น้องกันแล้ว ทุกอย่างเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน หนักนิดเบาหน่อยบอกกันได้ ถ้าไม่อยากบอกก็อย่าเก็บเอามาใส่ใจ คนร้อยพ่อพันแม่อยู่ในนี้รวมกันมันก็มีถูกใจ ไม่ถูกใจบ้างเป็นเรื่องธรรมดา

ที่นี่เหมือนครอบครัวทุกคนคือพี่น้อง ท่องเอาไว้ "นี่พี่น้อง nv ของกู"

อย่าอยกกลุ่ม อย่าแตกกลุ่มกัน รวมกันเข้าไว้ ใครเข้ามาที่นี่แล้วต้องทำตามเจตนารมย์ให้ได้ มากมี ดีจน อย่างไร ก็พวกเดียวกันหมด อยากให้พวกเราสานต่อจุดนี้ด้วย และอย่าลืมหาสมาชิกใหม่มาให้มากๆ เทคแคร์เขาด้วยนะ ฝากทุกๆ คนดูแลด้วยครับ

สุดท้ายนี้อยากจะบอก และให้พวกเราถือเป็นคติชมรมเรา

"อ้ายอีผู้ใด คิดทำร้ายชมรม หรือคิดทำให้ชมรมแตกแยก กูจะจองเวรไปเจ็ดชั่วโคตร

อ้ายอีผู้ใด ไม่รักพี่น้องเพื่อนฝูง กูขอแช่งให้ตกนรกหมกไหม้"

จำเอาไว้ให้ดี :cool::cool:

nv#[email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2008
  2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    รับแซ่บครับพี่

3. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    เห็นด้วย รับทราบครับ

ปล. ผมอาจไม่ค่อยรู้อะไรๆมากมายนักและเป็นสมาชิกรุ่นหลังๆแต่ในความรู้สึกส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะตั้งประธานคนใหม่ ผมว่า .....เป้เหมาะสมแล้วครับ

4. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    เห็นด้วยครับพี่ที่ให้พี่เป้เป็นประธานชมรมอ่ะครับ

5. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    เห็นพ้องตามพี่ตั้วค่ะ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รับทราบและเห็นด้วยครับ

7. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    สนับสนุนด้วยครับ เป้เหมาะสมแล้วครับ

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เป้ทำหน้าที่เป็นแม่งานต่างๆ ประสานงานหลายต่อหลายเรื่อง โอเคเลย รับหน้าที่นี้ไว้นะเป้

NV Club เรา พี่ น้อง รักกันๆ

9. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    รับแซ่บและเห็นพ้องทุกประการคร้าบ ต่อไปจะเรียกพี่เป้ว่าประธานเป้ อิอิ

10. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ยินดีด้วยครับ ท่านประธานคนใหม่ :D

11. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    สนับสนุนเป้ อีกหนึ่งเสียงครับ

12. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D.....รับทราบ เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง....:D:D....แล้วเมื่อไหร่ท่านตั้วจะมาสร้างตำนานแถวเม่งจ๋ายอีกครับ...:D:D

13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามนั้นครับ รอพี่ข้างบนนะครับเค้าตำนานเล่าว่าพี่เค้าชอบปิดเครื่องนะครับบอกว่าจะเลี้ยงน้องแล้วไม่เลี้ยงอะไรเนี้ยละ เอิ๊กๆๆๆ

14. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    อย่างนี้ประธานคนใหม่ก็จะเลี้ยงเบียร์ฉลองใช่ป่ะ
    ที่ไหนพี่เป้บอกด้วยนะ

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    โหๆๆๆไม่เจอกันนานมากเลยนะเนี้ย มาแถวลำลูกกาก็บ่อยมะช้ายหรอ
    ไว้เจอกันดิ :D เบอข้างล่างนะ

16. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    รับทราบ ครับ และก้ยินดีด้วยคับพี่เป้ ^^

17. NV pooh

NV pooh New Member Member

17
    1
    0
    แก๊งค์ NV......มาถึงจุดเปลี่ยนอีกแล้ว.....

หลายคนผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
    หลายคนมาแป๊บเดียว ทำอะไรให้แก๊งค์ตั้งแยอะ.
    หลายคนทุ่มเท มีตติ้งไหนก็ไป ช่วยกันทำโน่นทำนี่

มองดูตัวเองแล้ว ไม่เอาไหนเลย ไม่ได้ช่วยอะไรแก๊งค์เขาสักนิด
    แต่ก็แวะเวียนมาเสมอนะ เฝ้าดูการเปลี่ยนแปลงตลอด

เห็นการเปลี่ยนแปลงแต่ละทีก็ใจหาย แต่ก็สนุกดี เก่าไปใหม่มา
    มีอะไรมันส์ๆแยอะ

ยังจำวันเก่าๆได้เสมอ นึกถึงแล้วเหมือนกับเพิ่งเกิดเมื่อวาน
    วันที่ยังไม่มีNV clubเกิดขึ้นบนโลก เมื่อกว่า10ปีมาแล้ว
    เมื่อมีเด็กหนุ่มมาตามหาผมในWeb pantip
    หลังจากผมติดต่อกลับไปว่ามีอะไร....?
    เขาบอกผมว่า...." ผมจะตั้งNV club..พี่ช่วยผมหน่อย.."

หลังจากนั้นมันก็ลางๆนะ มีบางอย่างก็จำได้
    แต่บางอย่างก็ไม่อยากจำ มีทั้งสุข ทุกข์

ช่างเถอะ...วันนี้เราก็ยังอยู่.....ยังมีNV club

หมายเหตุ : ผมชอบเรียกแก๊งค์NV มากกว่า NV Club
    มันดูเกเรดี (ความชอบส่วนตัว)

18. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เจ้าของตำแหน่งมารับด่วน

19. ยอมรับด้วยความเต็มใจครับ และยินดีกับประทานด้วยครับ ว่าแต่จะเลี้ยงเมื่อไหร่เอ่ย...........

20. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ตามนั้นครับ

แม้จะเปลี่ยนรถ แต่ไม่เปลี่ยนคลับนะครับ

21. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รับทราบปฎิบัติตามครับ
    เห็นด้วยครับพี่เป้เหมาะสมที่สุดแล้ว:D

22. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ยินดีกับภาระกจิใหม่ด้วยครับท่านประธานคนใหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

23. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

โหๆๆๆๆ ดีใจมากเลยครับ ยังแวะเวียนมานี่นึกว่าห่างหายไปนานแล้ว

ช่วยเล่าตำนานให้หน่อยสิครับพี่ ผมเป็นโรคเสียความทรงจำครับ (เรื่องจริงครับไม่ได้เอามาพูดเล่น)

เอาเท่าที่พอจำได้นะครับ ผมคิดถึงมันจัง ช่วยเรียกความทรงจำนั้นกลับมาให้ผมทีเถอะครับ

ปล... 10 ปี ไวเหมือนโกหกเลย :sad:

24. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ดีใจที่ได้เข้า NV CLUB ถึงแม้จะไม่ค่อยมีเวลาไปกะเขาเท่าไหร่ แต่ก็พยายามจะไปทุกครั้ง

ยินดีกับประธานคนใหม่ (พี่เป้) และขอบคุณประธานคนเก่า (พี่ตั้ว) ที่ทำให้มี NV CLUB ในทุกวันนี้คับ

I Love Nissan NV !!

25. pop-ja

2,068
    235
    0
    พี่ที่เคยมาเอาฝาสูบผมหรือป่าวครับ:D ถ้าไม่ใช้ขออภัยด้วยครับ:D

26. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    เห็นด้วยครับกับท่านประทานคนใหม่และขอให้คลับเอ็นวีอยู่กันนานๆอบอุ่นเหมือนพี่น้องตลอดไป.............(ดีใจที่ได้มาอยู่ในคลับเอ็นวี)

27. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ยินดีกับประธานคนใหม่ครับและดีใจที่ได้มาอยู่ในคลับเอ็นวีอบอุ่นเหมือนพี่น้องจะยึดปฎิบัติคติของชมรมให้ดีเสมอ...... ( รักทุกคน )

28. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    .

อ๊ะ เห็นด้วยเหรอ อุตส่าห์ไปเงียบๆ นะเนี่ย
    แหะๆ ไปทำงานอ่ะครับ รีบไปแล้วต้องรีบกลับ
    ถ้าว่างๆ จะแวะไปทักทาย

29. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    พี่เป้ แน่ นอนครับ

ยินดีด้วยครับท่านประธานคนใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้