สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NUM-VAN, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ จะขอรบกวนพี่ๆ ช่วยชี้แนะให้ความรู้ด้วยครับ ผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดของรถคือผมสนใจที่จะซื้อรถ NISSAN -NV มือสอง รุ่นที่ผมสนใจมีอยู่ 2 รุ่นคือรุ่น QUEEN CAB และ รุ่น WINGROAD ผมอยากทราบว่าใน 2 รุ่นนี้มีกี่แบบกี่รุ่น ผมเข้าไปดูในเว็ปขายรถรู้สึกงงกับรหัสรุ่นรู้สึกว่าจะมีเยอะ เช่น SGX, SLX, GLX, SMART ผมไม่ทราบว่ามีกี่รุ่นกันแน่และแต่ละรุ่นมีความแตกต่างกันยังไงบ้าง หรือพี่ๆ จะให้ผมเข้าไปดูที่เว็ปไหนที่มีข้อมูลที่ผมต้องการรู้ช่วยแจ้งด้วยครับ ผมขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :):)

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อธิบายรุ่น Qcab ก่อนละกันครับ
    ตัวแรกของQueenCab ออกมาประมาณ ปี97 ครับเป็นเครื่องหัวฉีด ภายในนิดหน่อยที่แตกต่าง
    ต่อมาพอปี2000 WingRoad ตัวแรกก็ออกมาให้ได้ยนโฉมครับ
    โดย วิงโรส ตัวแรก เป็นไฟเบ้า นะครับ แบบรถผม มีหลังคาท้ายโค้งๆ(หรือไม่เอาหลังคาก็ได้ )ล้อแม็กห้าก้าน
    ตาอมา WingRoad ก็เริ่ม ทำไฟเต็ม แบบVAN ในปี 2002 เป็นต้นมา ล้อแมกส์ ลาย BBS เขากวาง
    และต่อมา เป็น WingRaod Smart ตัวสุดท้าย.. ประมาณ ปี 2005 เพิ่ม กระจกไฟฟ้า สติ๊กเกอร์คาดด้านข้าง วีทเท้อร์การ์ด

ส่วนหลังคา ส่วนใหญ่ ทางผู้ซื้อ จะติดหรือไม่ติดก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ เซล จะบอกว่าแถมให้ แต่เค๊าบวกไปแล้ว
    ส่วนรายละเอียด ยุบยิบ โทรมาถามได้ครับ ยินดีตอบให้ครับ มันมีหลายรุ่นเหลือเกิน minor change บ่อยมากกกกก แต่ ยังคงสวยเหมือน เดิม ถามไม่สังเกตุจะไม่ทราบเลย ..ดูที่ปีจดทะเบียนนะครับ ง่าย กว่า Wingroad 2001 -2002 ตัวเเรกไฟเบ้า
    2002-2007 Wingroad ไฟเต็ม แบบแวน

ปีต่ำกว่า 1999-ต้นปี2000 เป็น Q cab ทั้งหมดครับ ตัวสุดท้าย จะได้ คอนโทรลลายไม้

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  4. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    ยินดีครับ

5. NUM-VAN

28
    0
    0
    ขอขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลทั้งหมดที่ให้มาครับ เป็นข้อสรุปที่ให้ความกระจ่างแ ก่ผมได้ดีทีเดียวและจะนำไปพิจารณาประกอบการตัดสินใจซื้อรถได้ง่ายขึ้นครับ

6. NUM-VAN

28
    0
    0
    สวัสดีครับ

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คับ

8. NUM-VAN

28
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้