ฝนตกถนนลื่น อย่าลืมเช็คเบรก มะวานไปเช็คผ้าเบรกมาที่ อย่างที่เห็นครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 29 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ฝนตกถนนลื่น อย่าลืมเช็คเบรก มะวานไปเช็คผ้าเบรกมาที่ อย่างที่เห็นครับ เลยบอกช่างเปลี่ยนยี่ห้อด่วน

1. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    เป็นที่มาของคำว่าเบรคแตก อิอิ

2. เปลี่ยนไปแล้วครับ ไม่ได้ดูยี่ห้อ ช่างเกียรติ เลือกให้ครับ

3. ผ้าเบรคผมมี คาคิโมโน่ ญี่ปุ่นแท้ ชุดละ500บาทเอง

4. มีร้านเจียร จานถูกๆแนะนำไหมครับ

5. โรงกลึงบ้านผม300บาท

6. แถวไหนหน๋อ เค้าถอดให้ด้วยป่าวครับ ผมอยู่ เสือใหญ่

7. ผมอยู่พระราม2 ผมถอดไปเจียร์ครับ ไม่ได้ถอดให้ แถวนั้นกี่บาทเหรอครับ

8. เห็นช่างบอก 300 ค่าเจียร

9. อ่อเท่ากันเเหละ ค่าแรงช่างอีกนิดหน่อย

10. แต่ผมทำรถเองไม่เสียค่าช่าง

11. ช่างเกียรติบอกผ้าเบรก ไม่เกิน พัน หรือพันนิดๆ กลายเป็น 1600 เจียรจานบอก 300 กวัเป็น พันอ่า 555+

12. ของผม ด้วยที่อาศัยเลยไม่สะดวกถอดประกอบเองนะครับ

13. เสร็จรวม พันเก้า

14. แต่ถูกกว่า ACT

15. ค่าผ้าเบรคผม 500 เจียร์ 300 ค่าแรง 300 สำหรับรถที่มาทำกะผม เสร็จ 1100 บาท

16. ACT จะคิดผ้าเบรกผม 2000 จานบอกต้องเปลี่ยน อีก 4000 ผมเลยบอกไม่ต้องทำ เลยไปหาช่างเกียรติ

17. เปิดเป็นร้านหราครับ

18. โหดร้ายแท้ - - จานยกดุมคอม้าที่ร้านผมดุมละพันเอง

19. อู่แบบบ้านๆอ่ะครับ ทำแบบเพื่อนฝูง ซันนี่โซนฝั่งธนรู้จักผมดีบางแค7

20. คราวหน้าผ่านไปพระรามสองจะอุดหนุนครับ ร้านแถวไหนครับ

21. บางแค7แยก2 ครับ ยินดีต้อนรับ

22. ทำแต่ช่วงล่างนะครับ

23. โอเคครับ

24. ทิ้งเบอร์ก็ดีครับ

รถเสียก้อมาสอบถามได้ครับ ไม่ซื้อไม่ซ่อม ไม่เป็นไร จะได้ไม่โดนฟัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้