ขอฝากถามพี่ๆครับ รถติด 1 ชั่วโมง แบบจอดนิ่ง คิดเป็นกี่กิโลครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 17 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอฝากถามพี่ๆครับ รถติด 1 ชั่วโมง แบบจอดนิ่ง คิดเป็นกี่กิโลครับ (ในเรื่องของการกินเชื้อเพลิง ขอบคุณครับ

1. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยคำนวณครับ รอท่านอื่นมาตอบ

2. คือรถมันกินแก๊สมากมายเลยอ่ะครับ B14 เครื่อง 1600 ระบบดูด วิ่งได้ 128 โล เติมแก๊สไป 430 บาท แก๊สโลละ 13.13 ตกกิดลละ 3 บาท ก็เลยคิดเอาเองว่า รถติดๆ มันจะเกี่ยวกันไหม๊ น่ะครับ

3. กินมากครับ แล้วน้ำมันล่ะครับ กินเท่าไหร่

4. ไม่ได้วัดน้ำมันเลยครับ แต่เส้นที่วิ่ง หน้าศาลอาญา - อโศก วันละ 30 กิโล ติดบ้างโล่งบ้าง นานสุด 15 กิโล 2 ชั่วโมง ครับ

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    รถติดจะกินมากกว่าวิ่งคับ.. เคยติดในเยาวราช คำนวนดู โอ้ 5 โลลิตรอะคัย น้ำมันนะ

6. ตอนผมยังเป็นเครื่อง GA16DNE รถติดสุดๆ น้ำมันก็ตก 9 กิโล/ลิตร ได้ครับ กินแก๊สตกโลละ 1.2 (รถไม่ติด) รถติดก็ เกือบๆ 2 บาท (แก๊ส fixmix เหมือนกัน ขนาด Mix 26mm)

7. เห็นบางคนเค้าว่า ขับในกรุงเทพฯ รถติดบ้าง กิโลละ 1.5 - 2 บาท นี่ยังมีอยุ่ไหมครับ

8. เริ่มอ่อนใจแล้ว 555+

9. ต้องลองวัดน้ำมันก่อนนนะครับ ว่ากินเท่าไหร่ จะได้รู้ว่าเป้นที่เครื่องกิน หรือเป็นที่จูนแก๊ส

10. วัดในเมืองเลยเหรอคับ

11. ใช่ครับ เอาแบบเหตุการณ์เดียวกับตอนวิ่งแก๊สอ่ะ หรือลองวิ่งชานเมืองรถโล่งๆ ดูก็ได้ ว่าใช้น้ำมันวิ่ง แล้วใช้แก๊สวิ่ง กินเท่าไหร่

12. ได้ครับจะลองดู แล้วจะมารายงานครับ

13. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    น่าจะลองปรับจูนใหม่นะครับกินเยอะเลยทีเดียว ขับในเมืองเปลี่ยนเกียร์บ่อย ยิ่งรถติด ก้ค่อนข้างกินนะครับ

14. วันหยุดนี้ลองขับรถในกรุงเทพ แก๊สเต็มถัง ตอนนี้วิ่งไป 180 กว่ากิโล พึ่งหายไป 2 ขีด ผมว่าที่รถผมมันกินมากๆ น่าจะเป็นเพราะรถติดด้วยอ่าครับ T_T

15. แบบนี้ก็น่าน่าจะปกติ ครับ แสดงว่ารถติด นี่ติดมากกกกกกกก เลยป่ะครับ

16. สงสัยมันติดจนชินน่ะครับ 555+

17. ถามอีกนิดนะครับ แก๊สถัง 48 ลิตร วิ่งในเมือง 235 กิโล หมดแก๊ส ไป 40 ลิตร ตก 5-6 กิโลลิตร หรือกิโลละ 2.30 บาท แบบนี้โอเคไหมครับ เส้น กลางซอย อโศก-หน้าศาลอาญา

ได้คำตอบแล้วครับอาจไม่ตรงจุดแต่ช่วยได้เยอะ http://pantip.com/topic/30776472

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้