เวลาเจอ EK บนท้องถนน มีวิธีทักทาย กันยังไงคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maicomeng, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เวลาเจอกันบน ท้องถนน มีวิธีทักทาย กันยังไงคับ
    บางที เจอ EK อยากจะเข้าไป บางคันก็ไม่ได้ ติด EK Group จะเข้าไป ตีคู่ บีบแตร ให้ ก็ กลัวโดน ไล่กระทืบ เอา ^^
    เพื่อน ๆ มีวิธี ทักทาย กันยังไงคับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จี้ตูดเข้าไปใกล้ ๆ ว่ามีสติ๊กเกอร์ EK Group หรือเปล่า

หลังจากนั้น ฉีกขวา เพื่อแซง ตีคู่

เปิดกระจก แล้วยักคิ้ว 1 ที

ซัด 3 เกียร์ แล้วตบเข้าซ้าย เพื่ออยู่หน้ารถเค้า

แกล้งกระทืบเบรคแรง ๆ

แล้วจอดซ้ายมือ เค้าจะจอดมาคุยด้วยอย่างแน่นอนครับ

ปล. ข้างบนล้อเล่น ถ้าเจอ ก็ตีคู่ มองหน้า ยิ้มให้ หรือไม่ก็บีบแตรนิดนึงครับ

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไม่จี้ตูด (เพราะรถไม่แรง)
    ไม่แซงเพื่อตีคู่ (เพราะแซงไม่ขึ้น)
    ไม่บีบแตร (เดี๋ยวเค้าตกใจ)
    ไม่เปิดกระจก (เพราะหน้าหนาวฝุ่นเยอะ)
    ไม่ดิฟไฟหน้า (เพราะกลางวันเค้ามองไม่เห็นอยู่แล้ว)

สรุป ....แอบมองด้วยความยินดีว่ามีเพื่อนร่วมอุดมการณ์
    :D

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ชนท้ายเบาๆ เอาพอสีแตกครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เมิงอย่ามาเจอกรุนะ

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    บีบตูด เอ้ย! บีบแตรครับ

เคยโดนทักมาเหมือนกันแต่รถผมไม่มีสติ๊กเกอร์อ่ะครับ
    แอบสะสมรอบmeetingอยู่

7. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    บีบ (แตร) เบาๆ อิอิ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าสวนเลนกันคง ดิฟไฟคับ ถ้าตามมาส่วนใหญ่จะจำกันได้คับ เพราะว่าหาดใหญ่ ไม่เยอะเท่าไรคับ

9. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าเจอน้องๆที่รู้จักกัน จำรถได้ก็โบกไม้โบกมือ ยิ้มค่ะ
    แต่ถ้ารถไม่คุ้น ก็ขอไม่ทักเลยเพราะเคยยิ้มให้แล้วเค้าทำหน้างง
    แถมหนีอีกต่างหาก เราเลยเหว๋อเลย ไม่กล้าแล้วค่ะ:)

10. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว..แต่รถพี่แจงนี่ผมเข้าใจว่า EK Thailand จำกันได้หมดแน่ๆครับ ถ้าใครเคยเข้าเวปนี้...รถสวยจริงๆครับ...ผมยังแอบถ่ายรูปรถที่ VTEC PARTY เลยครับ...:p:p

ari ถูกใจสิ่งนี้
  11. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์ก็คงไม่ทักอะครับ เพราะว่าทำยังไงเขาจะหาว่าเราไปกวนสนเท้าเขา ได้ครับ
    - เลยเลือกที่จะทักรถที่ติดสติ๊กเกอร์มากกว่าครับ หรือไม่ก็เฉยๆๆๆไว้ก่อนครับ เขายิ้มให้เรายิ้มให้ครับ

12. ลงไปกอดจูบกัน ตามประเพณีไทย

13. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    อย่าจี้ตูดละกันครับมันอันตราย แถมยังทำให้ผู้ที่ถูกจี้ตูดไม่พอใจเป็นอย่างสูงด้วยครับ

14. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    *

ตามข้างบนอ่ะถูกแล้วตรง ปล.กุ้งมันโกหก

15. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ที่เชียงใหม่ ถ้าสวนกัน เปิดไฟสูงใส่ แล้ว ก็ ยกมือ ออกมานอกรถแล้ว ชูนิ้วกลาง(อันนี้ล้อเล่นคับ) โบกมือให้กัน ถ้าเกิดมีการข้องใจก็จะโทรหากันทันทีแล้วถามว่า กำลัง ไปไหน ถ้าเกิดที่ๆเค้าไปมันน่าสนใจ ก็จะกลับรถตามไปครับ ...... :):) (โดยเฉพาะสถานฑูต ญี่ปุ่น) :D:D

16. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    สถานฑูต ญี่ปุ่น นี่แสดงว่าต้องมีของเด็ดๆใช่ไหมครับเนี้ย

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ประสปการณ์ตรงไม่ใช้สลิง ไม่ต้องใช้ควายมาแสดงแทนรถคันที่จี้ตูด:D

18. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    ไม่เหนมีใครทักเราเลยอ่า แงๆ

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  19. เอาเหอะคับ ทักไม่ทักไม่เป็นรัย "ถ้าเจอรถเสียก้อจอดๆๆลงไปดูหน่อย อุดมการณ์เดียวกันกะเรา"

20. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ถ้าโดนงี๊ผมถือว่า โดนตุ๊กๆเมาใบกะท่อมจี้ตูดก็แล้วกัน ไม่ถือสา

21. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ใช่ รร.เพรสซิเดนซ์ป่าวคับ เห็นว่ากาแฟแก้วละพัน :D

22. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ทักผมได้อิอิ

มาขับโกลคาดไหมครับพี่

ที่อะควอเรี่ยม

23. นายต้น G-EK

นายต้น G-EK New Member Member

23
    2
    0
    ตามไปทักไม่เคยทัน :sad:

24. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    จะไปเล่นวันไหน ชวนบ้างนะ แต่พรุ่งนี้(วันเด็ก)ไม่เอา ไม่อยากแย่เด็กเล่น เดี๋ยวเด็กแซงเอง :eek:

25. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ยกมือทัก แล้วก็ยิ้มอย่างจริงใจ ก็ โอแล้วครับ

26. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ใช่ๆ อันนี้เป็นมารยาทที่ไม่ดี ใครรู้ตัวชอบทำก็อย่าทำนะจ๊ะ:D

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าไปเล่นมีหวังเด็กแซง เพราะว่าพวกเราหนัก กินกำลังรถคับ:D:D

28. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ถ้ารถสวยๆก็ได้แต่มองปลื้มแทนเจ้าของครับ เคยเจอบ่อยๆพวกแรงๆชอบขับมาจี้ๆแต่ผมก็หลบๆให้ไปก่อน

29. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    เดี๋ยวไปพาไปมั่งดิ สถานทูตญี่ปุ่นงะ :D

ไม่กล้าทักใครเลยครับ ได้แต่ขับตีคู่แล้วมองก่อนว่าเค้าหันมาเป่า
    ถ้าหันมาก็ยิ้มให้แต่ไม่รู้ว่าจะเห็นรึเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2009
  30. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ดิฟไฟสัก 2 ทีก้อพอและ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้