ผมจะเล่าอะไรให้ฟังนะครับ ยาวหน่อยนะ ครั้งแรกที่ผมรู้จักคลับ Sunny-Thailand...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น ปุ๋ย ปุ๋ย, 14 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมจะเล่าอะไรให้ฟังนะครับ ยาวหน่อยนะ

ครั้งแรกที่ผมรู้จักคลับ Sunny-Thailand คือตอนที่แยกตัวออกมาจาก Sunny-Sentra Club ครับ แต่ในขณะเดียวกันผมก็ยังเลือกที่จะเข้าไปยัง Sunny-Sentra และพูดคุยกับพวกเค้าเพราะมันเป็น สิทธิ์ ของผม

ที่ผมทำแบบนั้นเพราะต้องการให้ทั้งสองฝั่งทราบครับว่า ผมไม่ได้มีปัญหากับทั้งสองฝั่งและไม่แบ่งแยก เคยถึงขั้นขับรถจากที่มีตติ้งของ ST เข้าไปหา SS ให้เห็น จะจะ ว่ามันไม่มีอะไร ณ เมืองทองธานี ซึ่งผมก็ได้รับการตอบรับอย่างดีจากทีม SS และผมก็ยังเป็นสมาชิกคนนึงของ ST เหมือนเดิม

ปัญหาครั้งแรกที่จำได้ในคลับของเราก็ตอนที่เราแยกออกมาจาก SS ครับ มีคนมากมายที่พร้อมจะออกมาและพร้อมที่จะอยู่ที่เดิม แต่ขอชื่นชมสมาชิกเก่าของเราอยู่ 2 ท่านคือ พี่นิน กับพี่หลุง ที่เปิดใจเดินเข้ามาคุยกัน โดยวางความคิดของตนเองไว้ตรงกลาง แล้วคุยกันด้วยเหตุผล

ครั้งที่สองที่จำได้คือมีบุคคล 1 ท่านเข้ามาปลอมแปลงเป็นสมาชิกของ ST เข้าไปด่า SS ถึงหน้าบ้านใน RCWeb แต่สุดท้ายก็เป็นคนของ SS เองที่ปลอมแปลงเป็น ST และสุดท้ายสมาชิกของ SS ก็เชิญบุคคลท่านนั้นออกจากคลับไป

ครั้งที่ 3 ครั้งนี้เป็นครั้งที่ผมไม่สนใจเพราะรู้สึกว่าเป็นปัญหาของคนภายในคลับเดียวกันเอง

และครั้งนี้ครั้งที่สี่ เท่าที่จำได้มันคุ้น ๆ ว่าจะเหมือนกับครั้งที่ 3 แต่ตัวละครเปลี่ยนไป แต่ยังคงเกิดขึ้นในคลับเดียวกันเอง อีกแล้ว

ผมไม่สบายใจครับที่เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น เด็กใหม่ ๆ คงงงว่าพวกพี่ ๆ เค้าเป็นอะไรกัน

หลายคนเลือกที่จะยืนอยู่บนความคิดของตนเอง ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องผิดครับ
    แต่สิ่งที่อยากเตือนและอยากฝากไว้คือ อย่าตกเป็นเครื่องมือของใคร
    อยู่บนความเป็นจริง อยู่ด้วยเหตุและผลรวมกับความเข้าใจ โลกเราจะสงบสุขครับ

ย้ำอีกครั้ง "ใจเย็น ๆ กันนะครับ"

1. ขอบคุณมากโบตั๋นที่ให้เกียรติกันครับ แต่เขิลอ่ะ ^^
    จะพูดก็ได้ว่าเป็นคนสุดท้ายที่ออกมาจากที่นั่นในตอนนั้น เพราะรู้สึกเสียดายคลับ แต่เวลาผ่านไปเรื่อยๆเราจะรู้เลยว่าคลับต่างๆเป็นตำนาน แต่เพื่อนฝูงนี่สิจะเป็นตำนานกว่า ยิ่งเวลาผ่านไปเรื่อยเราจะรู้เลยว่าเราคบกันเป็นเพื่อนกันไม่ใช่เพราะรถ แต่เป็นที่ตัวบุคคล :) ...

2. Golfie Jeerasak

Golfie Jeerasak Guest

0
    0
    0
    ผมว่าจิงพี่หลุง ทุกวันนี้เพื่อนบางคนไม่มีรถผมก็คบ ต้องเข้าใจอย่างว่าเราเข้ามาในคลับเพื่อ?

3. นึกถึงวันเก่าๆแล้วอมยิ้ม ขอให้ปัญหาครั้งนี้จบลงด้วยดีครับ

4. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    จุ๊บ จุ๊บ

5. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    สงสัยจะเกินแกง

6. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
  7. นิ้วไหนร้ายตัดทิ้งครับ อยู่มาจะ10ปีแล้ว ไม่จำเป็นต้องอวด ว่าอยู่มาได้ยังไง เห็นมาเยอะแล้ว พอไม่ใช้ sunny แล้วก้อหายไปเอง เหลือแต่พวกกระโหลกกะลานี่แหละ ที่อยู่กันได้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่ามีดีอะไร อิอิ

8. ไม่อยากขุดคุ้ยประวัติ เดี๊ยวจะหาว่าโม้ อิอิ

ถูกต้องครับกอล์ฟ เราต้องคิดว่าเราเข้าคลับมาเพื่ออะไร?
    เกิน95% เข้ามาเพราะอยากได้สติ๊กเกอร์คลับ ผมเองก็เคยเป็นแบบนั้น แต่กว่าจะได้ก็นานโข ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร รอเวลามากกว่าว่าเมื่อไรจะอาทิตย์ที่สองของเดือน(สมัยนั้นใช้อาทิตย์ที่สองในการมีทติ้ง) เพื่อที่จะได้เจอได้คุยกะพี่ๆเพื่อนๆแล้วก็กินหมูกระทะกัน แต่กินเสร็จขอไม่พูดต่อ อือิ
    พอเริ่มอยู่ไปนานๆก็เริ่มมีรุ่นใหม่ๆเข้ามาทุกอาทิตย์ จากเราเป็นเด็กใหม่ก็กลายเป็นคนเก่า มีคนเข้ามาทักมาสวัสดีเราก่อนบ้างทั้งๆที่บางทีอายุเราน้อยกว่าเขา แต่ทุกคนมีความเคารพกันหมด จบ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้