รับอัดโฟมใส่ตัวถังรถ ลดแรงบิดตัวได้

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย D2 GP, 9 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. D2 GP

D2 GP New Member Member

15
    0
    0
    รับอัดโฟมใส่ตัวถังรถ ในคานตัวถังต่างๆของรถเพิ่มความแน่นและลดการบิดตัวของตัวถังได้

ขันตอนการทำตามรูปเลยครับ

นำน้ำยาคือโฟมเหลวไปเทใส่ตัวถัง

รอจนโฟมขยายตัว โฟมมันจะฟูขึ้นอัดจนแน่นตัวถัง

ทำให้คานรถไม่สามารถมีช่องว่างให้สามารถบิดตัว

ไปมาได้ จึงทำให้โครงสร้างของรถแข็งแรงมายิ่งขึ้น

และยังช่วยชลอการเกิดเสนิมในเหล็กได้อีกด้วย

ปกติโฟมเวลาขยายตัวจะมี แรงอัดและแรงดัน

ถ้าเวลาโฟมขยายตัวในที่โล่งเปิด ไม่มีอะไรปิดกันมันจะขยายตัว
    ไปรอบๆทุกที่เพราะไม่มีอะไรกัน แต่ถ้าอยู่ในคานรถมันก็จะขยายตัว
    ไปตามคานเหล็กและในพื้นที่ปิดแบบนี้ดีด้วย ทำให้มีแรงอัดแน่นอยู่ในคานเหล็ก
    ด้วยผลที่ออกมาทำให้คานรถนั้นแน่แข็งแรงช่วยในเรื่องของการปิดตัวถังทำให้
    มีความแข็งแรง ตัวรถก็ทรงตัวดีขึ้นครับ

ผมมีตัวอย่างท่อเหล็กอยู่2อัน
    1 อันแรงอัดโฟมเข้าไป
    2 เป็นท่อเดิมๆ

ใครสนใจลองมาบิดดูได้ครับว่าอันที่อัดโฟมแข็งกว่ากันเห็นๆ จะได้ช่วยในการตัดสินใจมากขึ้นจะได้รู้ครับว่าเสียเงินไปมันได้ประโยชน์จริงๆ

รายระเอียดโทรมาสอบถามได้ที่ 065679327 ครับ

ส่วนราคาพิเศษ 1000 บาท ต่อคันเป็นต้นไปขึ้นอยู่กับขนาดพื้นที่ของรถครับ

065679327 UMB AUTOBODY รับผลิตงานFIBER MADE TO ORDER

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2006
  2. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ใส่เข้าไปแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นเยอะมั๊ยครับ พอมันแข็งตัวจะมีปัญหาเรื่องบิดตัวตอนทำหรือเปล่าครับ
    สนใจมาก 200 sx ทำราคประมาณเท่าไหร่ครับ

3. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
  4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    มีของเล่นให้เล่นใหม่ๆ อยู่เรื่อยเลย ตั้งแต่ GT Spoiler โดนใจนี่ แต่ยังไม่มีเงินซื้อที คราวนี้ราคาพอไหว ได้ลองของแน่ ว่าแต่ใช้เวลาทำนานไหมครับ

5. hiter

153
    2
    0
    ชอบมากเลยครับ มาขอถามอีกนิดครับ
    ใช้วิธีเท เข้าไปแล้วจะรู้ได้ไงว่ามันเต็มคาน หรือจะรู้ได้ไงว่ามัน ไหลไปได้ทั่วคานอ่ะครับ
    แล้วเทไปมันจะไหลไปทางเทียวหรือเปล่าครับ พอดีรถมันหน้าทิ่มๆอยู่อ่ะครับ
    สงสัยงานนี้จะมีเสียตังค์ไปทำแน่เลย...

6. D1 GP

D1 GP Guest

0
    0
    0
    ตอบ

ปกติโฟมเวลาขยายตัวจะมี แรงอัดและแรงดัน

ถ้าเวลาโฟมขยายตัวในที่โล่งเปิด ไม่มีอะไรปิดกันมันจะขยายตัว
    ไปรอบๆทุกที่เพราะไม่มีอะไรกัน แต่ถ้าอยู่ในคานรถมันก็จะขยายตัว
    ไปตามคานเหล็กและในพื้นที่ปิดแบบนี้ดีด้วย ทำให้มีแรงอัดแน่นอยู่ในคานเหล็ก
    ด้วยผลที่ออกมาทำให้คานรถนั้นแน่แข็งแรงช่วยในเรื่องของการปิดตัวถังทำให้
    มีความแข็งแรง ตัวรถก็ทรงตัวดีขึ้นครับ

ผมมีตัวอย่างท่อเหล็กอยู่2อัน
    1 อันแรงอัดโฟมเข้าไป
    2 เป็นท่อเดิมๆ

ใครสนใจลองมาบิดดูได้ครับว่าอันที่อัดโฟมแข็งกว่ากันเห็นๆ จะได้ช่วยในการตัดสินใจมากขึ้นจะได้รู้ครับว่าเสียเงินไปมันได้ประโยชน์จริงๆ

7. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    เจ๋งคับ
    civic ทำราคาเท่าไหร่คับผม
    :D
    [email protected]

8. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    หน้าสนใจมากเลยครับ

9. hiter

153
    2
    0
    ขอบคุณครับ มีเวลาจะเข้าไปเสียตังค์แน่
    อาจจะไปพร้อมเจ้า civic คันฟ้านั่นแหละครับ อิอิ

10. pomv2

pomv2 Member Member

36
    0
    6
    โห กู๊ดไอเดียร์

เป็นความคิดที่ดีเลยครับไว้ผมจะโทรถามรายละเอียดอีกทีครับ

11. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    มีของมาเล่นใหม่อีกแล้ว :)

12. Aey Celica

94
    0
    0
    สอบถามรายละเอียดได้ที่ 06-5679327 อั้ม ครับ :)

13. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    up ปายยย

14. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    พี่อั้ม....ของเล่นใหม่น่าสนใจมากๆ......

15. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ดีครับพี่ๆ ที่เล่นGymkhana เหมาะมากกกกกกกกก เดียวไปทำจ้า

16. toedoe

604
    6
    18
    อ๋อลืมบอก ผมไปดูตอนทำมาแล้วน้ำหนังเบามาก+แข็งมากด้วยครับ

17. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    อืมน่าสนคับ แบบนี้คือเอาออกไม่ได้เลยช่ายป่ะคับ โพม แบบนี้ติดไฟป่ะคับ

18. toedoe

604
    6
    18
    ใส่แล้วจะเอาออกทำไมอะนัน (เพราะเอาออกไม่ได้ไง555+)

19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าสน..........

20. toedoe

604
    6
    18
    สนก็ไปทำซิพี่แจ๊ค555

21. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    เจ๋งจริงๆเลยครับ

22. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากรู้อะครับ รถหนึ่งคันนี่ ทำได้กี่จุด มีตรงไหนบ้าง

23. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    อัดได้ทุกรู่นเลยหรือครับ

24. D2 GP

D2 GP New Member Member

15
    0
    0

อัดได้เกือบทุกที่ของคานรถ อัดได้กับรถทุกรุ่น

25. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช้อีคาร์ เท่าไรอะครับ

26. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ทำนานป่าว สนใจมาก อีคาร์ก้อ 1000 เดียวช่ายป่าว
    พอดีรถมีซันรูฟแล้วรู้สึกตัวถังไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะ
    ร้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ

27. Boat na

Boat na New Member Member

235
    2
    0
    น่าสนใจคับๆ

28. Aey Celica

94
    0
    0
    ร้านอยู่เส้นคลองหลวง ธรรมศาสตร์รังสิตครับ เลยทางเข้าตลาดไทไปนิ๊สนึงครับ :)

29. toedoe

604
    6
    18
    upไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้