ขอทราบวิธี จะเป็นชุดเบรคหน้าทำไงคับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ทนาย, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ทนาย

ทนาย New Member Member

3
    0
    0
    ผมจะเปลี่ยนชุดเบรคหน้า มีวิธีการอย่างไรคับ จากr30 เป็นa31
    1 จะต้องเปลี่ยนโชคพร้อมดุมเลยหรือไม่ (โชคซิ่งเป็นของรถอะไรคับ)
    2 วิธีการต้องทำอย่างไร
    3 ค่าใช้จ่ายเท่าไร แบบจบ
    4 มีร้านแนะนำหรือไม่คับ
    (ผมเคยโทรถามพี่หล่อแล้วแต่ผมไม่มีความรู้เท่าไรเรื่อง30 เลยไม่ค่อยเข้าใจ อยากได้คำแนะนำเป็นตัวหนังสือจะได้ไม่ลืมครับ จึงอยากรบกวนพี่หล่อหรือพี่ๆในคลับ30ที่มีความรู้เรื่องนี้ หรือเคยเปลี่ยนชุดเบรคหน้า 30มาแล้วมาช่วยตอบปัญหาด้วยครับ ขอขอบคุณพี่หล่อที่ให้คำปรึกษาเบื้องต้นมาหลายครั้งแล้วคับ)
    รบกวนช่วยๆกันตอบด่วนนะคับจะรีบไปทำ
    :):):):)

2. ทนาย

3
    0
    0
    รอคำตบอยู่คับ

รอคำตอบอยู่ครับ รบกวนด้วยนะครับบ[/:pSIZE]

3. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    โปรเจคเดียวกันเลยครับ แต่กำลังหาข้อมุลอยุ่ครับ ขอขอบคุนพี่ๆๆล่วงหน้านะครับ

4. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    อธิบายเป็นตัวหนังสือพี่ว่ามันยากกว่าพิมพ์อีกนะ
    ลองโทรมาอีกทีละกันอธิบายในนี้ลำบาก

5. skyska

skyska Guest

0
    0
    0
    ....

อันดับเเรกเลยครับอุกรณ์ที่จะต้องหามาคือ
    1 คอม้า cef หรือs13/15 พร้อมเบรคและโช๊ค ต้องใช้ของcef ,มันจะไม่เตี้ย...
    2 ถอดคอม้าของเดิมออกครับเเละเทียบลูกหมากกับคมม้าเดิมว่าสามารถใส่ด้วยกันได้ใหม ส่วนใหญ่ต้องเอาออกมาแก้ลูกหมาก
    3 ถ้าแก้ลูกหมากได้เเล้วก็จัดการเอาคอม้าของcef ใส่เข้าไปได้เลยครับ
    4 ลองดูครับในส่วนของจ๊อยโช๊คให้ดีเอาของs14ครับมุมปรับได้มาก
    5 ส่วนเรื่องเบรคไล่ลมให้ดีครับสายอ่อนน่าจะใส่ได้เลยไม่มีปัญหา
    ...ใส่เองได้ไม่ยากครับถ้ามีปัญหาโทรมาครับยินดีให้เป็นที่ปรึกษาครับไม่ค่อยเก่งอะครับแต่ก็พอได้....0814338643 พอดีของเราแปลงใส่เองครับใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา

6. tae_r30

tae_r30 New Member Member

25
    0
    0
    จะใช้เบรค31ต้องใช้ทังโช้คครับแต่จะป็นสปิงใหญ่นะเท่าC4เลยเพราะขายึดคาลิเบอร์ไม่เท่ากันครับ เคยใช้อยู่นะ แต่ไม่ใช้R32แน่นะคิดให้ดีครับแต่เอาทัง30 31 32 มารวมกันได้

7. ทนาย

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ตกลงโช๊คเดิม 31 ใส่ได้หรือไม่ได้กันแน่ครับ คือมีหลายความเห็นนะครับ บ้างว่าได้ บ้างว่าไม่ได้ ต้องเป็นสตั้ดหรือปล่า ตกลงไงแน่ครับเริ่มสับสน

เรื่องใช้ของ 32 ผมก็อยากใช้ แต่กังวลเรื่องพวกลูกปืนล้อ หากไปใช้ดุมของ32 เลยคิดว่าจะใช้ดุมและเบรค 31 เผื่อเรื่องลูกปืนล้อและผ้าเบรค

ใครมีความเห็นไงช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ:):):)

8. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ผมอะบายต่อจากคนที่ไม่ล๊อคอินเข้ามาเลยละกัน
    ตามนั้นถูกต้องแล้วครับ แต่
    1...โช๊คที่จะเอามาใส่เนี่ยถ้าเป็นโช๊คเซฟฟิโร่เดิมๆๆ เบ้าสปริงมันใหญ่มันจะใส่ไม่ได้
    .....เพราะงั้นผมถึงให้หาโช๊คซิ่งของเซฟฟิโร่ จะได้ง่ายในการ แก้ไขอีกอย่างถ้าใส่โช๊คซิ่ง
    ......ตรงหูยึดโช๊ 2 รูล่างเราสามารถเอาไป สไลด์ให้มันสามารถตั้งแคมเบอร์ เพิ่มมุมล้อได้อีก
    ส่วนโช๊คหน้าที่จะใส่ได้ มี 200 เซฟฟิโร่ S13 เท่านั้นนะ S14 สูงกว่าพวกที่พูดมาเยอะ
    ส่วนโช๊คของรถพวกนี้ให้หาโช๊คแต่ง โช๊คเดิมใส่แล้ว ลำบาก ต้องแก้ไขกัน วันข้างหน้าแน่ๆๆ

ส่วนรถผม ใช้ คอม้าเซฟฟิโร่ โช๊คเซฟฟิโร่ JIC MAGIC บอลจีอย สไลด์รูบน
    ดุม R-31 จานใหญ่ ตามนั้น.......................ผมถึงบอกว่าถ้าอธิบายมันพิมพ์เยอะ รถผมผมก็ทำเองกับมือ
    แรกๆๆลองผิดลองถูกมาเยอะแล้ว แต่สเต็ปที่ผมบอกเนี่ยมันเพื่อการใช้งานในอนาคตด้วยครับ
    เวลาจะมานั่งหาของใส่หรือถอดไปซ่อมจะได้น้อยลงเอาเวลาไปทำอย่างอื่นครับ
    ส่วนของR32 ผมไม่เคยเอามาแปลงนะครับ เพราะใช้งานกันคนละอย่าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้