ช่วยหาวิธีหน่อย รถผมใช้แก๊สมิกซ์ น้ำมันสตาร์ทได้แต่ใช้รอบได้ไม่เกิน 2500 สะดุดจะดับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Siamrat Sookprasert, 29 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยหาวิธีหน่อย รถผมใช้แก๊สมิกซ์ น้ำมันสตาร์ทได้แต่ใช้รอบได้ไม่เกิน 2500 สะดุดจะดับ ต้องเหยียบให้เกินจะพุ่งพร่วนไปเลย ถ้ายกมีอันสะดุดคับ รถเปลี่ยนปั้มติ๊ก J มาแล้วนะคับ น้ำมันจะติดถังประมาณ 4-5 ลิตรตลอด เราจะแก้น้ำมันสะดุดที่ตรงไหนมั่งคับ

1. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ลองล้าง O2Senser แล้วก็ลิ้นปีกผีเสื้อดูครับ

2. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ลืมถาม ถ้าวิ่งด้วยแก๊สปกติใช่ไหม ถ้าใช่ก็ตามข้างบนครับ แต่ถ้าวิ่งแล้วเป็นทั้งแก๊สและน้ำมันให้ไปดูจุดอื่นต่อ เช่นระบบจุดระเบิด

3. กรองน้ำมันยังดีอยู่ป่าวครับ สายแว๊คคั่มดีอยู่ป่าวคับ

4. หัวฉีดเสีย คับ

5. แก๊สวิ่งดีนิ่งๆ เด่วลอง กรองเบนชิล ง่ายๆก่อน หัวฉีดเสีย..!!! ถ้าเปนอันนี้แย่เลย ถ้าใช่จิงหัวฉีดเสียต้องสำลักตลอดไม่ใช่หรอคับ แต่ของผมกดรอบปลายวิ่งดีกวาดเร็ว มีสาเหตุอื่นอีกมั้ยคับ

6. พวกท่อแว๊คคั่มต่างๆบางทีแตกร้าวรั่วก้อเป็นครับ ลองไล่เปลี่ยนดูนะครับ

7. ขอบคุนคับ เด่วลองทำดูคับ

8. ผมก็เป็นครับ ยังสงสัยหัวฉีดเหมือนกัน

9. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    เคยเป็นครับ น้ำมันเน่า เปลี่ยนถัง + น้ำมันใหม่ หายเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้