หัวเทียน กับสายหัวเทียน รอบสุงลื่นจริงปะอะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 18 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ใครใช้แบบใดกันบ้าง กำลังจะหามาลง กับ บี16 เอ ออโต้อะครับ
    มือสอง หรือ พวก เฮอร์ริเคน ดีครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนผมแนะนำ NGK R-09 ครับ

3. eIIIpty

eIIIpty New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้ BOSCHSUPER4 4เขี้ยวครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ส่วนเรื่องหัวเทียนผมใช้ NGK Racing กล่องแดงครับ
    หัวละพันกว่าบาทครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0

แล้วถ้า จะต้องเลือกเปลี่ยน ระหว่าง หัวเทียน อิเรเดียม กับสายหัว
    เทียน อย่างไหนจะเห็นผลในรอบสุงกว่ากันครับ กรณีต้องเลือกเปลี่ยนได้
    อย่างใด อย่างหนึ่ง งบจำกัดอะครับ

ขอบคุณหลาย ๆ ครับท่าน:)

6. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    หัวเทียนครับ

7. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    หัวเทียนก่อนคับ ยืนยันอีกเสียง

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอเหตุผล องค์ประกอบด้วยครับ แต่มีกรณีรถผมวางเครื่อง บี 16 เอมา
    มีอยู่ 2 อย่าง เกี่ยวกับไฟได้เปลื่ยน คือ หัวเทียน กับ สายหัวเทียน ครับ
    พอติดไฟแดงมัน สะอึก กระตุก แต่พอชับไปเรื่อย ๆ กลับปกติ พอไป
    อู่ที่วางเครื่องมา พอเปลี่ยนหัวเทียน หายเลยครับ แค่แบบธรรมดาครับ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    จะว่าลื่นขึ้น แรงขึ้น มันคงไม่เห็นผลชัดเจนนะครับ

แต่ถ้าทุกๆอย่างสมบูรณ์ ไปด้วยกัน มันก็ช่วยเรื่อง

ประสิทธิภาพได้ครับ

ถ้าจะเลือกเปลี่ยน เลือกหัวเทียนก่อนครับ

10. WITSANOWA

953
    23
    0
    ข่วยแนะนำ อิเรเดียม ราคางาม ๆ ด้วยครับ หรือ มีตัวอื่นอันใด
    จะแนะครับ

ขอบคุณครับ

แล้วสาย เฮอริเคน แดง ๆ 2พันกว่าบาท ใช้ได้ดีไหมครับ
    เมื่อก่อนเคยใช้ กับเครื่อง เดิม ก็ลื่นดีนะ

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    เพิ่มเติม อุลตร้า มือสองด้วยครับ น่าใช้ไหม

แล้ววิธีดูของมือสอง พวกสายหัวเทียน มีข้อ

ควรระวังตรงไหนครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

12. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ส่วนมากมีฤทธิ์ทางใจครับ ;)

13. WITSANOWA

953
    23
    0
    กับงบ 4 สา 5 พัน เนียะ ถ้าเอาไปทำรอม จุนเรียลไทม์ จะวิ่งดีกว่าหรือเป่า
    ครับ เมื่อเทียบกับเปลื่ยน หัวเทียน กับ :rolleyes:สาย อะครับ

14. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    สำหรับ เครื่อง n/a ใส่แล้วไม่ค่อยรู้สึกอะไรครับ ของผมใช้ หัวเทียน อิริเดียม สายหัวเทียน excel MSD-6A คอยล์แยก mallory ใส่แล้วไม่เห็นรู้สึกอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันเลย....

15. WITSANOWA

953
    23
    0
    คงเห็นผลในรอบสูง ๆ ลื่นขึ้นนิดหน่อย แต่เราก็ไม่ค่อยได้ใช้กันสักเท่าไหร่
    ในเมืองกรุงเนี้ยะ....กระมั้งครับ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้