*** ขอความรู้วัดรอบ AUTO METER ***

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย bOoTsS, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bOoTsS

bOoTsS New Member Member

6
    0
    0
    :) ขอความรู้ครับ พอดีซื้อวัดรอบออโต้ มิตเตอร์หน้าดำไม่มีชอปไลท์มานะครับหลังจากต่อ ให้ช่างต่อมีปัญหาดังนี้

- เข็มกระดิกไปๆๆ--มาๆๆ ในบางครั้ง
    - บางครั้งตีไปจนสุดเลย ดับเครื่องติดใหม่บางทีก็หาย

เลยสงสัยว่าโดนหลอกขายมา หรือจะต่อผิดนะครับ แต่มันก็ชึ้นนะครับ เป็นบางครั้งค่อนข้างบ่อย

:) อีกเรื่องครับ มันไม่มีชิปไลท์มา พอดีผมมีกระบอกชิปไลท์ที่เสีย ถ้าเอาหลอดมาใส่แล้วต่อสายเข้าวัดรอบได้ไหมครับ เห็นมีสายต่อชิปไลท์ออกมา 2 เส้น เป็นปลักนะครับ

:) สุดท้ายปุ่มต่างๆๆใช้งานยังไงอะครับ รอบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:) ตัวนี้เลยครับที่ซื้อมานัครับ :D:D:D

2. bOoTsS

6
    0
    0
    ขอความรู้ด้วยนะครับ.......

3. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สายกราวน์หลวมหรือเปล่าครับ ผมเคยเป็นอาการนี้ ลองให้ผุ้รู้มาตอบอีกทีครับ

4. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ไม่สายดินหลวม ก็อาจจะเสียคับลองหาคนซ่อมเกจในเวบแล้วปรึกษาเขาดูคับ(แน่ใจว่าช่างต่อถูกนะคับ)
    ปุ่มที่หน้าปัดมี 1 ปุ่มแดงใช้กดดูรอบที่เราตั้งให้ชิปไลท์ยิงไฟนะคับ
    2 ปุ่มหมุนใช้คู่กับข้อ 1 คือ กดปุ่มข้อ1 ค้างไว้แล้วหมุนตัวนี้เพื่อตั้งรอบชิปไลท์คับ
    3 สี่เหลี่ยมๆอันที่หลอดไฟคับ
    ส่วนชิปไลทลองหาหลอดมาใส่อาจใช้ได้ก็ได้คับ

5. bOoTsS

6
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆครับที่ให้ความรู้ ขอบคุณมากครับ จะลองเช็คดู หากมีท่านใดมีข้อมูลอีก ก็รบกวนด้วยนะครับ....

6. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38

ขอบคุณครับ ได้ตามนั้นเลย
    :D

7. BoyZ_Electronix

BoyZ_Electronix New Member Member

9
    11
    0
    ถ้าเข็มสวิงๆๆ เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง ก้อคือเสียครับ ไม่ได้มาโฆษณานะ ผ่านมาเจอ ไม่ซ่อมก้อโทรมาปรึกษาได้ครับ ยินดี ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=6829&page=21

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้