ช่วยด้วยครับ Sport light Lev

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Non2485, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    เอารถไปติดสปอร์ตไลท์ ตัว Lev แล้วช่างบอกว่า ใส่ไม่ได้ เพราะ ติดตัว "คานในกันชน" ครับ ผมเลยถ่ายรูป ตัวกันชนที่ตอนนี้ ติดกรอปสปอร์ตไลท์ และคานในกันชนด้านในมาให้ดูว่า พี่ๆเพื่อนๆ มีทางออกไหนแนะนำบ้างครับ จากในรูปน่าจะเป็นตัว คานสีเหลี่ยมสีดำๆ ที่ทำให้ case ของสปอร์ตไลท์ตัวโคมเหลืองใส่ไม่ได้ครับ ผมมีรูปสปอร์ไลท์มาให้ดูประกอบการพิจารณาด้วยครับ ไม่ทราบมีใครใส่ทั้งสปอร์ตไลท์+คานในกันชนด้วยกันบ้างครับ ทำยังไงครับ รบกวนด้วยครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถามคนที่รู้จักไม่มีใครใส่คานกับไฟตัดหมอกเลยครับ

3. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ขอบคุณมากครับ ทำไงดีครับพี่น้องครับ :cry:

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมไม่แน่ใจว่ามีคานกันชนจะใส่ได้มั้ย หรือต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง :confused:

แต่ตอนผมใส่ก็ต้องแปลงขาใส่แล้วหาจุดยึดด้านหน้าเหมือนกันครับ ขนาดไม่มีคานกันชนยังลำบากเลยครับ ถ้าฝั่งซ้ายหลังโคมจะไม่ติดอะไร

แต่ถ้าฝั่งขวาด้านคนขับ ด้านหลังโคมจะไปยันกับกล่องของกรองอากาศครับ ตอนนี้ไม่ได้ใส่แล้ว ไม่แน่ใจว่าถ้าตอนใส่กันชนมันยัดโคมลงไปได้หรือเปล่า
    ถ้ายัดไม่ได้ลองถอดไอ้แผ่นยึดสีทองๆออก แล้วลองใหม่ ถ้าพอยัดได้ก็ทำขาหาที่ยึดมันแถวนั้นอ่ะครับ

ถ้าวิธีนี้ไม่ได้ก็ลองหาโครงตัดหมอกของ Depo ใต้หวันมาใส่แทน มันจะเล็กกระทัดรัดกว่านี้ หรือว่าอีกวิธีหนึ่งคือถอดแผ่นยึดไอ้ตัวสีทองๆออก เหลือแต่โครงสีดำ
    จากนั้นลองให้ช่างหาที่ยึดติดกับกันชนซะเลย อาจจะหล่อฐานขึ้นมาใหม่ อาจจะแนะนำได้ไม่ดีแต่มันต้องลองดูครับ :)

5. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    หาโครงแท้มาใส่ครับ โครง DEPO เอามาใส่กับ Raybrig แท้ก็เหมือนจะใส่ได้ แต่ใส่กันไม่ได้ครับ
    พอดีว่าแต่ก่อนผมใส่ Raybrig ขาวอยู่ พอได้เหลืองมาก็สับกับของเดิมหมด เอาแต่ดวงไฟไปใส่ ฝาด้านหลังยังต้องถอดออกมาสับกันเลยครับ

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ผมว่าขา สปอร์ทไลท์มันจะไม่ตรงรุ่นนะ

ใช่แล้วครับ ขาของสปอร์ตไลน์ ไม่ใช่ของตรงรุ่นครับ มันเลยใส่ไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้