ถามเรื่องเครื่องยนต์ครับ 2ZZ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Bamboo_GEN7, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    เวลาสตาร์ทรถใหม่ๆแล้วเร่ง ทำไมรอบมันกระตุกๆอะครับ แบบว่าขึ้นๆลงๆไม่ค่อยสมูทอะ
    เป็นเฉพาะตอนเริ่มสตาร์ทนะครับ
    สาเหตุมาจากอะไรครับ
    ซีเรียสจริงครับพี่ๆเพราะรถผมมันมือสองด้วยสิ

2. 2ZZ-GE @ AE92 by Torn-To

2ZZ-GE @ AE92 by Torn-To New Member Member

14
    1
    0
    สวัสดีครับ แฮ่ๆ ไม่ได้ใช้ cilica ครับ ของผมไม่เป็นปัญหาเลยนะครับ ไม่ทราบว่าเปิดแอร์ด้วยหรือป่าว ตอนมันกระตุก ผมไม่กล้าระบุเลยนะเนี๊ย เพราะยังใหม่อยู่กับเครื่องรุ่นนี้ ขับมาแค่ 7 - 8 เดือนเอง มีอะไรดีก็บอกกันบ้างนะ ว่างๆ ลองไปแวะหาพี่ทรซิครับ

3. Bamboo_GEN7

19
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆครับ แต่ตอนนี้ส่งศูนย์ SP รามคำแหงไปเรียบร้อยแล้วงับ

4. 2ZZ-GE @ AE92 by Torn-To

2ZZ-GE @ AE92 by Torn-To New Member Member

14
    1
    0
    โอ้ว ขอให้โชคดีนะครับออกมาอาการหาย อย่าได้เป็นมะเร็งต้องเข้าหาหมอทุกๆ 3 - 6 เดือน แต่ถ้าอยากหาหมอแบบชาวบ้านนะ เชิญที่สำนัก Torn-To นะครับ เพราะสำนักนี้คลอด 2ZZ-GE มาเพียบเล้ย
    - 2zz @ AE 101
    - 2zz @ AE 92
    - 2zz @ เปอร์โย 205
    - 2zz @ Altis
    - 2zz @ Neon
    - etc....

5. AP Group

AP Group New Member Member

38
    0
    0
    ผมสนใจจะวางเครื่อง 2zz หนะครับ เครื่องรุ่นนี้ยังมีอยู่มั้ยครับ มีเบอร์ติดต่ออู่ หรือใครที่มีความรู้ด้านนี้หรือเป่าครับ

6. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ผมเคยเห็นวางใน Altis แรงมากไหมครับ เครื่องมันกี่ cc มีกี่เกียร์ กี่ม้า วางนี่ต้องแปลงเยอะเปล่าครับ
    แล้วค่าเครื่อง+ค่าวางจะจบประมาณเท่าไหร่ครับ ผมใช้ AE111

7. Bamboo_GEN7

19
    0
    0
    ราคาและเรื่องการแปลงไม่รู้ครับ
    แต่ที่ทราบคือ
    ขนาดเครื่อง 1796 CC 189 แรงม้า ครับ

8. 2ZZ-GE 6 speed

2ZZ-GE 6 speed Guest

0
    0
    0
    コマテ

Ae ที่ผมเห็น 2ZZ โดนฝาดำกินนะวิ่งไม่ต่างกันเลย
    ใครคิดจะเล่นนะครับต้องคิดดีๆๆก่อนนะครับ

เรื่องอะไหล่ นี้ ตัวเครื่องเองก็หายากพอสมควร แต่อะไหล่นี้ ยากกว่า คนเก่าๆเข้ายกลงมาขายต่อไปเล่นตัวอื่นกันเยอะแล้วเครื่องที่ลงกันอยู่นะก็ส่วนใหญ่เครื่องยกลงทั้งนั้นละครับ

ลง 2zz แล้วความแรงโดนฝาดำนี้ผมว่าไม่คุ้ม แต่งเพิ่มก็ไม่ได้ของแต่งไม่มีขับเดิมๆๆ

วางจบมาที่ก็ มีเกือบ แสนบาทครับ

แล้วที่วิ่งดีนี้เพราะ รถเบาครับ

ฝากไปพิจารณาด้วยครับ แต่ก่อนมองๆว่าจะวางแต่หลังเงินไปซื้อเครื่องมาแต่งเพิ่มวิ่งดีกว่า ในราคาที่ถูกกว่าเยอะครับ

9. ตอบคุณ 2ZZ-GE 6 speed ไม่รู้จิงอย่ามั่วคนที่ขับเขาตั้งใจหรือเป่ากรุณาอย่ามั่ว 20 v เทคโนโลยี่กี่ปีมาแล้วtoyotaคงไม่ทำเครื่องถอยหลังเข้าคลองหรอกที่สำคัญเคยลองหรือเป่าหรือว่าดีแต่ปาก!!

ตอบคุณ Bamboo_GEN7 เวลาสตาร์ทรถใหม่ๆแล้วเร่ง ทำไมรอบมันกระตุกๆ เป็นที่ตัว RC VALE ที่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ถอดมาล้างก็จะหาย หากเปลี่ยนใหม่ ก็ 12500฿ (ราคาศูนย์)

10. ไอ้นี่มันคุ้นๆเว้ย เอ็งตอบกะทู้เเต่ 2zz หรอ มีอะไรกับ2zz เป่าว่ะ แม่งไปทุกบอร์ดเลย เช็คได้ไหมผม ลําเค็ญจิงๆ เลย

11. fair500

fair500 New Member Member

42
    1
    0
    2 ZZ ใช่งานทั้วไปดี นะ แต่ว่าจะเอาไปแต่งหรือหาของแต่งลำบาก ไม่ดังในญีปุ่นครับ

แล้วแพงไปหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้