ช่วนเพื่อนไปเที่ยว น้ำตก เเละ งานเทศกาลผลไม้ 23 May 2010

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 15 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    วันที่ 23 May 2010 ผมเเละเพื่อนๆทาง Subaru จะไปเที่ยวระยองกันครับ เดินทางเส้น Motorway ลงเเยกบ้านบึง
    เเละเดินทางเส้น 344 ชลบุรี เเกลงครับ ทริปไปเช้า เย็นกลับ ขับรถเที่ยวกันเเบบสบายๆ เที่ยวธรรมชาติครับ
    เลยอยากชวนเพื่อนๆ ไปเที่ยวด้วยกันครับ ผมเอา Evo 8 ไปครับ งานนี้มีทั้ง subaru and Evolution เเละ รถอื่นๆ
    ก็ไปได้นะครับ

เพื่อนๆที่มาจาก กทม นัดเจอกันที่ จุดพักรถ MOTORWAY ขาออก หน้าร้าน Starbuck เวลา 9 โมงเช้า

เพื่อนๆทางชลบุรี นัดเจอกันที่ ปั๊ม Shell ที่ลงจาก Motorway ไปบ้าบึง เเกลง ไปประมาณ 500 เมตร
    เวลา 10. โมงเช้าครับ

จากนั้นเราจะเดินทางเส้น 344 ผ่านบ้านบึง ไปยังระยองครับ เเล้วไปเที่ยวน้ำตก เขาชะเมา เที่ยวเทศกาลผลไม้
    ขากลับเเวะทานอาหารป่าที่ บ้านบึงครับ

ไปดูรูปประกอบที่ไปสำรวจสถานที่เที่ยวมาครับ

เส้นทางดี ที่พักรถเยี่ยม

2. nagoya

2,118
    3
    38
    คราวนี้มาดูทางเข้ากันครับ

ถึงเเล้วครับ

จุดเเรก 600 เมตร

3. nagoya

2,118
    3
    38

บรรยากาศการเล่นน้ำตก

จบจากเที่ยวน้ำตก เราจะไปเทศกาลผลไม้กันครับ

มีผลไม้ให้ท่านเลือกซื้อ เลือกรับประทานกันมากมายเลยครับ

จากนั้นก็เดินทางกลับบ้าน ด้วยถนนเส้นเดิมครับ

เเละจะเเวะพักทานอาหารเย็นกันที่นี่เลยครับ

ร้านเเถวๆ บ้านบึง ครับ

เสต็กอร่อยใช้ได้เลยครับ

4. nagoya

2,118
    3
    38
    อาหารป่า สุดยอด

เเกงป่า ปลาเห็ดโคน

เก้งทอดกระเที่ยม

กุ้งเเช่น้ำปลา

ที่สำคัญ น้องๆที่ร้าน หน้ารัก ซะ....จะบอกให้

สาวๆที่ร้าน จะบอกว่า มีหลายคน เเต่ละคนนะ.....

5. nagoya

2,118
    3
    38
    ใครอยากไปทริปนี้

จะได้เจอตามรูปดังกล่าวเเน่นอนครับ

ขับรถไปเที่ยวสนุกๆกันครับ

ไม่ไกล ทางดีตลอดครับ จากชลบุรีไปเเค่ 75 กม.เองครับ

ใครไปลงชื่อไว้หน่อยนะครับ

6. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เส้นทางไปมี 95 เติมเหรอพี่ต่าย น่าไปอ๊ะ รูปเนียนดีจัง;););)

7. nagoya

2,118
    3
    38
    มีเเน่นอนครับ ไปสำรวจมาเเล้วครับ ลงMotorway ก็เจอshellเเล้วครับ เเล้วไประหว่างทางก็มีครับ

สนใจไปเที่ยวด้วยกันได้นะครับ

8. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ไม่เลยมาเที่ยว THE pier ของจานตุ๋ยไปด้วยล่ะครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    โทรหามาร์ชก่อน...... ไปดูช้างเผือก อิอิ

10. nagoya

2,118
    3
    38
    ไปป่าวครับ ทางชลบุรีก็ไปกันหลายคันนะโอ๋ กทม ก็มีครับ บอกมาร์ช เอาคันยกสูงไปก็ได้ครับ

11. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เตรียมตัว เมาได้แล้วพี่น้อง อิอิ ให้ประธานโอ๋ขับ ส่วนผมขอเมาในรถไป 555
    เอาคันยกสูงไป ครับพี่ต่าย ว่าแต่ขับรอรถผมด้วยน่า ยังไม่ได้โมกล่อง หุหุ แล้วเตรียมตัวขนสาวๆเมืองระยองกลับ กรุงเทพด้วย 555

12. nagoya

2,118
    3
    38
    ไม่ได้วิ่งกันเร็วตลอดเส้นทางครับ ช่วงทางตรงๆก็ออกกำลังกายกันนิดนึง เเล้วก็เบาครับ

ขับกันไปเยอะๆหนุกดีครับ ตอนนี้รวมๆได้เเล้วหลายคันทีเดียวครับ

เเต่งานนี้เเพ้เสียงพวก Subaruเเน่นอน

วิ่งทางเเบบนี้นะเเละเข้าสวนยางด้วยนะ เสียงเเต่ละคันก้องมากๆเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:28:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:27:19 ----------

ไม่ได้วิ่งกันเร็วตลอดเส้นทางครับ ช่วงทางตรงๆก็ออกกำลังกายกันนิดนึง เเล้วก็เบาครับ

ขับกันไปเยอะๆหนุกดีครับ ตอนนี้รวมๆได้เเล้วหลายคันทีเดียวครับ

เเต่งานนี้เเพ้เสียงพวก Subaruเเน่นอน

วิ่งทางเเบบนี้นะเเละเข้าสวนยางด้วยนะ เสียงเเต่ละคันก้องมากๆเลย

13. Bank Evo

Bank Evo New Member Member

79
    1
    0
    อยากไปจังคร๊าฟ น่าสนจัยมากๆ

สนุกน่าดูครับ

14. nagoya

2,118
    3
    38

ไปเที่ยวด้วยกันดิครับ

15. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผม กับ มาร์ช ไปด้วยครับ อิอิ
    เจอปั๊ม shell ครับ
    เดี๋ยว เซย์ ฮัลโหล ไปครับพี่ต่าย

16. nagoya

2,118
    3
    38
    เเล้วเจอกันครับ

งานนี้โอ๋เป็นDriver ใช่ปะ เจ้ามาร์ชสบายเลยนะ เต็มที่เลยครับ

17. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    รูปอาหารเห็นแล้วหิวเลย อิอิ

18. ju4

145
    2
    0
    ผมอยู่จันทบุรี อยากไปแต่คงไปไม่ได้ เพราะตอนนี้เป็นพ่อลูกอ่อน

19. nagoya

2,118
    3
    38
    มาดิครับ มาเจอกัน

งานนี้มีทั้ง Evo. and Subaru เเละรถอื่นๆด้วยครับ

วิ่งตามๆกันไป ไม่เน้นเร็วครับ อาจเร็วบ้างเป็นช่วงๆ เพื่อความสนุกสนานครับ

รายชื่อเพื่อนร่วมเดินทาง ที่ตัดสินใจไปเเล้ว เเละส่วนที่กำลังตัดสินใจมีอีกหลายคันครับ

ตอนนี้รวมเเล้วประมาณ 15 คันครับ

Schedule การเดินทางประมาณนี้ครับ

9.00 - 9.30 นัดเจอกันที่จุดพัก MOTORWAY ขาออก หน้าร้าน Starbuck

เดินทางด้วยถนนเส้น Motorway ลงเเยก บ้านบึง เเกลง ซ้ายไปๆๆๆ

10.00 จุดนัดเจอเพื่อนๆทางชลบุรี ปั๊มน้ำมัน Shell ( หลังจากลงMotorway มา800เมตร )

เดินทางไปต่อ ถนนเส้น 344 มุ่งหน้าสู่ อ. วังจันทร์

11.30 เวลาโดยประมาณ ถึงเเยก อ. วังจันทร์

ทานอาหารเที่ยง ร้าน ครัวท่อนไม้

ร้านอาหารพื้นเมือง เเละมีสระบัวเเละที่นั่งล่น อยู่ในสวน สวยงามครับ

13.00 เดินทางเข้า เส้นทางไปเขาชะเมา

ระหว่างทาง เเวะเที่ยว เขื่อนหนองม่วง เป็นเขื่อนเก็บน้ำที่สวยมากๆครับ

14.00 น้ำตกเขาชะเมา

15.30 เวลาโดยประมาณ เดินทางออกจาก น้ำตกครับ

16.00 เที่ยวเทศกาลผลไม้ ซื้อของกลับบ้าน

เดินทางกลับเส้น 344

18.00 ถึงชลบุรี ทานอาหารเย็น อาหารป่า นั่งคื่ม....คุยกัน

เวลา....เหรอ เเล้วเเต่จะเลิกครับ

20. ju4

145
    2
    0
    แว๊บได้จะแว๊บไปนะครับ

21. Bank Evo

Bank Evo New Member Member

79
    1
    0
    ไปประมาณกี่คันแล้วอะครับ

อิอิ ดูสถานการก่อนนะคร๊าฟ

22. nagoya

2,118
    3
    38
    ไปด้วยกันดิครับ ไปกันเลื่อยๆ มีเพื่อนๆทางชลบุรีเเละกลุ่มเพื่อนๆ Subaru and Evolution Thai ไปกันหลายคันอยู่ครับ

ประธาน โอ๋ กับ มาร์ชก็ไปนะครับ

ตอนนี้รวมเเล้วประมาณ 17 คันเเล้วครับ

23. lovesingha

1,407
    6
    0
    เจอกันคร้าฟ ขับรอกันด้วยนะ นู๋ ยังไม่ได้โมกล่อง 555

24. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เที่ยวให้สนุกนะครับ ผมอยู่ไกลไปหน่อย ไม่งั้นจะขอแทรกขบวนด้วย :)
    อย่าลืม เมาแล้วให้เพื่อนขับครับ

25. lovesingha

1,407
    6
    0
    ไหนบอกว่าค่อยๆขับ เล่นกดซะคันละ 200 กว่าkm/h ตามไม่ทันวุ้ย

26. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    โห....อดไปอีกแล้วอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้