แกะสติ๊กเกอร์ข้างรถออก

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yousakorn, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    คือผม อยากจะเอาสติ๊กเกอร์ข้างรถออกน่ะครับ (สติ๊กเกอร์ที่ติดมากับโรงงาน รถ 5 ปี) แต่ลองแกะดูแล้ว สีมันด่าง อะครับ พี่ๆ พอจะมีวิธีที่จะไม่ให้สีมันด่างได้ไหม เพราะว่า ถ้า ทำเองไม่ได้ต้องเข้าร้านทำสีใหม่ 4 จุด ประตู 2 ข้าง + ท้ายกระบะ 2ข้าง เค้าคิด 3000 แน่ะ แพงจังเลย:cry::cry::cry: ช่วยด้วยค้าบบบ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ส่งสัยต้องทำสีใหม่แล้วละครับ เพราะสีซีดไปแล้ว หรือไม่ก็มีอีกวิธี
    ซื้อสติกเกอร์เดิมมาติดใหม่ แล้วก็จะได้ไม่ต้องทำสี

3. yousakorn

190
    3
    0
    คือใจจริง อยากจะ เอาออกไปเลยน่ะคับ อยากให้มันดูโล่งๆน่ะพี่

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ทำแบบผมมั้ยครับ

ขับขูดเสาร์ แล้วเครมประกัน

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ โหดเกิน ป่าวคับ คุณนัท

6. yousakorn

190
    3
    0

ถ้างั้น ต้องหา ตรอก แคบๆ แล้วขับเข้าไปเลยอ่ะ ดิคับ เพราะจะเอา ออก ทั้ง 2 ข้างอ่ะ:cry::cry::cry:

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ถูกต้องน้องนัท ตรอกแคบๆ แล้วพุ่งเข้าไป

มันจะสีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้ง 2 ด้าน

:p:p:p

8. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ใช่ครับ ขับพุ่งเข้าไปเลย

แล้วจะได้ด้านหน้าเพิ่มอีกด้าน

อิอิ..

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ประมาณนั้นจัดไปปปปปปปปปปปปปป

10. ต้องเครมช่องแคบด้วยนะ เดี๋ยวช่องเป็นรอยหมด 55555555555

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เอาท้ายรถมาเบียนกันมั๊ยผมจะทำสีพอดีอ่ะ..........อิอิ

12. yousakorn

190
    3
    0
    แล้วทำไงละเนี่ย สีด่างเพราะแกะสติกเกอร์ออกเนี่ย ทามงายดีอ่าาาาา ม่ายอยากเสีย 3,000 อ่ะ:cry::cry::cry::cry::cry:

13. yousakorn

190
    3
    0
    แต่จะว่าไป ผม ชื่อ เป้ คับพี่ ไม่ได้ชื่อนัทคับ:D:D:D:D

14. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    นั่น 555

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ดีๆครับจัดไปได้เปลี่ยน กระจกมองข้างแถม ด้วยใช่ปะงับ 555+

16. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    พี่ๆ คนไหนมีวิธีแกะ คราบกาวแบบเนียนๆ มั้ยครับ
    รถผมไปแข่งทีไร พอจะลอกสติ๊กเกอร์ออก มันเปนรอยทุกทีเรย
    แล้วพอ มันเปนรอย
    ก้อดั๊น ไปชนกะเค้า เข้าอู่ทำสีใหม่พอดี

ไม่อยาก เข้าอู่อ่าคับ

17. ส่งเสริมกันดีจัง

18. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าเป็นประกันชั้นหนึ่ง ก็เข้าไปคุยกะอู่เลยครับ บอกว่าเราจะทำสีตรงที่มันด่าง เดี๋ยวอู่สีเขาจัดให้ ถ้าคุยกะเขาแล้วเขาไม่ทำให้โทรมาหาผมเดี๋ยวพาไปครับ
    สติ๊กเกอร์ถ้าติดแป๊ปเดียวเพื่อแข่งรายการนี้เท่านั้น จะลอกแค่ขอบพอให้ติดอยู่เท่านั้นครับ เวลาลอกออกจะได้ง่ายๆ แต่ถ้าติดมาแล้วใช้ยาขัดสีน่ะครับออกง่ายกว่า และขัดสีไปในตัว สบายไป

19. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    รึว่าต้องจอดตากแดดทุกวันคับมันจะได้ด่างทั้งคันดูกลมกลืนดี เหมือนของผมด่างเฉพาะตูด เพราะตอนจอดหันตูดให้แดดอะ อิอิอิ

20. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    คงเสียวน่าดูเลยเนอะหันตูดให้แดดด้วย

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องทำสีแน่นอนครับถ้ไม่อยากด่าง มิเช่นนั้นก็ต้องยอมทำ......วิ่งครูดเสา 5555

22. ลอกเอาแต่ตรงมุมๆแปะเลยครับ จะได้ไม่ต้องลอกยาก ไม่อยากทำสีใหม่ก็ต้องวิ่งนำตลอดเลยครับ ไม่มีใครมาชนเราได้ อิอิ อ้ะล้อเล่งงงงงงงงงง:D:D:D

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองเอา ยาขัดสี ดูก่อนดิครับ
    สุดท้ายค่อยทำสีถ้าสีมันซีดมาก

24. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ต้องพูดให้ครบประโยคด้วยครับพี่
    " หันตูดให้แดด เลีย "

25. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่ต้องเสียค่าเอ็กเซ็บครับขอให้มีคู่กรณีอย่างเดียวจะเป็นหินเป็นกำแพงอะไรก็ว่าไปวันนี้เบียดข้างซ้าย
    อีก2-3วันเบียดข้างขวาเลยครับ ผมทำบ่อย หากินกะประกันนี่ชอบบบบบบบ:D:D:D:D:D

26. ตัดใจซะ.........................เปลี่ยสีใหม่เลยสวยด้วย แห้........ๆๆๆๆ

27. yousakorn

190
    3
    0
    พูดเป็นเล่นน่ะพี่ ทำได้จริงหรอ สุดยอดดดด

28. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมเป็นคู่กรณีให้เอาป่ะคับ
    อยากได้สีใหม่ 55555555

29. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

น่าจะดี ทำแบบคุณว่าอ่ะ :D

30. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ลองไปซื้อยาขัดหยาบมาขัดดูนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้