pop up อยากโหลด

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย khanoon, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khanoon

khanoon New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้ pop up ปี 93 โชค สปริง หน้าหลัง เป็นของ TRD กระบอกเขียวสปริงเหลือง
    (คนขายเค้าว่างั้น)แต่ยังดูสูงไปนิด อยากได้หลังลงมาซัก 1-2 นิ้ว ทำอย่างไรดีครับ

2. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    สงสัยต้องตัดสปริงแล้วล่ะครับ แต่ไม่แนะนำนะครับ :)

3. nu_celica

nu_celica Guest

0
    0
    0
    ปรับเกลียว

4. khanoon

khanoon New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนใหม่มีชุดไหนแนะนำบ้างไหมครับที่ราคาสมเหตุสมผลกับคุณภาพ
    ตอนนี้ใช้ยาง 205-55-16 ครับ

5. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    ปรับเกลียวอีกเสียงครับ

ลดแกนก็ ได้ครับ ตรงแกนที่รับสปิง นะครับ ทำการลดได้เหมือนกัน และไม่มีปัญหาด้วย เพราะไม่ได้ตัดสปิงครับ ที่แนะนำที่สุดคือ ไปทำสตัส ปรับเกลียว ดีที่สุด แต่ถ้างบน้อยก็ ทำแบบที่ผมบอกนี้ละครับ ดีกว่าตัดสปิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้