ฝากเตือนเพื่อนด้วยความเป็นห่วงนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ข้อKing, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ถ้าใครได้ขับรถมาแถว ถ. พระราม 5 นครอินทร์ ก็ระมัดระวังในเรื่องการใช้ความเร็วกันหน่อยนะครับ
    คนข้าม ถนนเยอะมาก รถชนคนตายกันเยอะมากๆๆๆๆๆ วันนี้ก็อีก 1 ราย หน้าร้านผมเลย เกาะกลางพอดีเลยนะครับ ลอยสูงลิ่วเลย ตายคาที่ เป็นเพราะช่วงกลางคืน ไฟถนนมันไม่สว่างมาก และรถใช้ความเร็วกันเยอะมาก ยิ่งขาลงจากสะพานเพื่อมุ่งหน้าไปทาง บางใหญ่ ยิ่งอันตราย ลงสะพานมามีความเร็สสูง อาจเบรคกะทันหัน อันตรายมากๆนะครับ คนข้ามแถวนี้ก็มีแต่คนเมาเยอะนะครับ ระวังกันนะครับ เตือนด้วยความเป็นห่วงครับเพื่อนๆ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับผม

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    วัน ก่อน ผมก็ เกือบไปแล้วเหมือนกัน หัก หลบ แทบ แย่

4. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนคร้าบ

5. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณมากครับ ไปบ่อยเหมือนกัน เหมือนถนนมันไม่ค่อยดีด้วยนะครับ

เพื่อนๆขับกันก็ยั้งๆกันไว้บ้างนะครับ

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ ยังไงก้ขับรถระมัดระวังกันหน่อยนะคราบผม เปนห่วงทุกท่านคราบ

7. เส้นนั้นเคยผ่านบ่อยครับ ตอนกลางคืนขับกันเร็วมากๆ

8. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ผมขับเกือบทุกวันครับ

เคยขับรถชนสุนัข คานหน้ายุบ คอมแอร์หม้อน้ำระเบิด หมาแตกต่อหน้าต่อตา เฮ้อออ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

10. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    เส้นนี้กลางคืนล่งรถใช้ความเร็ว

11. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุณครับ ไฟถนนไม่ค่อยสว่างจริงๆครับ

12. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    90 พอครับ ประหยัดด้วย เหอะๆๆ

13. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอบคุณครับ ที่มีไรมาบอกกัน

14. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    ถนนเส้นนี้อันตรายครับ ข้ามกันตลอดเลย ทำสะพานลอยดีปะนี้

15. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ^
    ^
    ^
    มีเหตุผลครับ ทำสะพานลอยไปเลยจะดีกว่า ข้ามกันดึกๆมองไม่ค่อยจะเห้น

16. Fin_X

Fin_X New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ ขับผ่านร้านคุณเอ๋ ต้องขับช้าอยู่แล้วครับ ขับเร็วเดี๋ยวเลี้ยวเข้าร้านไปล้างรถไม่ได้

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

ของแบบนี้ต้องระวัง 2 ฝ่ายครับ

คนข้ามก็ต้องระวัง

เพราะถนนเป็นทางของรถ

ไม่ใช่คน

18. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ผมเห็นบ่อยคับวิ่งเส้นพระราม5ทุกวัน บางที่มีสะพานลอยแต่ไม่ข้าม ไม่รู้สร้างมาทำไม?

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถนนเส้นมันลื่นด้วยคับ ฝนตกที่ไรมีชนแทบทุกครั้ง

20. P.Diddy

P.Diddy New Member Member

54
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกๆท่านใช้รถใช้ถนนกันอย่างระมัดระวังนะครับ "ขับรถระวังชน ซุกซนระวัง...อด"

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณมากครับ :D

22. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    มีอยุ่วัน ขับรถผ่านเห็นชนกันตลดอเส้นเลย
    เส้นนี้ทีเด็ดจิง ๆ งับ

ขอบคุณมากคร้าบที่เตือนภัย ^^

23. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // ใช้ถนนเส้นนี้ต้องระวังนะครับ ..แถมถนนเส้นนี้ ลื่น อีกต่างหากด้วยครับ... //

24. ใช้เส้นนี้ทุกวัน รถส่วนมากจะใช้ความเร็วมากๆ ตอนฝนตกถนนลื่นสุดๆ ทำให้เวลาเกิดอุบัติเหตุจะค่อน
    ข้างแรง

ขับรถอย่างมีสติ และมีน้ำใจนะครับ

25. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เส้นนี้หลอนจริงๆ รถวิ่งกันเร็วมาก

26. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณครับที่มาย้ำเตือน

27. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    แถวบ้านเลยอ่ะ ตอนกลางคืนได้ยินเสียงแฮ๊ด ทุกวัน

28. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ผมไปเส้นนี้ทีไรก็เห็นมีอุบัติเหตุแทบทุกที...ขับขี่กันด้วยความระมัดระเเวงด้วยนะคับ

29. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ขอบคุณครับ ...หน้าฝนยิ่งน่ากลัว ขับระวัง ๆ กันน้าครับ

30. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อันตรายอย่างแรงถ้าไม่ข้ามสะพานลอย แต่ถ้าไม่มีสะพานให้ข้ามก็ควรดูให้ดีก่อนว่ามันคุ้มที่จะเสี่ยงไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้