มีปัญหาช่วงล่างครับ...ช่วยหน่อยนะครับพี่น้อง...

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Geez07, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Geez07

Geez07 New Member Member

25
    0
    0
    เวลารถขึ้นลูกระนาด...หรือพวกร่องถนน(ทางไม่เรียบ)จะเสียงดัง ตึง ตึง เหมือนมีอะไรกระแทกกันอ่ะครับ...ไม่ใช่ Shock up แน่นอนเพราะเพิ่งเปลี่ยนใหม่...ใครเคยมีปัญหาแบบนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าเกิดจากอะไรครับ...จะขอบคุณมากครับ:cry:

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองดูจากสิ่งที่อยู่รอบตัวเราก่อน

ว่ามีอะไรกระทบกันบ้างหรือป่าว

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    มันไม่เห็นอ่ะครับถ้าชัวร์ๆเข้าร้านช่วงล่างเช็คให้ดีกว่าครับ

4. Geez07

25
    0
    0
    ช่างก็บอกว่าอาจจะเป็นเพราะว่าShock up มันดีดสุด(แต่ผมว่าไม่ใช่...เพราะว่าเรียนมาทางด้านนี้ก็พอจะรู้เรื่องอยู่บ้าง) แถมบอกอีกว่ารถมันเก่าแล้ว มันก็ได้แค่นี้ล่ะ...ผมก็คิดในใจ(ถึงมันจะเก่าแต่ก็ TOYOTA นะ)ถ้าจะซ่อมจริงๆ ก็ต้องมีหลายหมื่นแน่ เพราะอาหลั่ยมันหายาก (ตรงไหน) คือจะฟันผมแน่ๆ ผมก็ทำใจอ่ะครับ ก็คงต้องเก็บไปเรื่อยๆ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยกันให้ความเห็นนะครับ...

5. Geez07

25
    0
    0
    วันนี้เพิ่งเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังมาครับ ทำเองกับเพื่อน2คน หมดไปไม่ถึง 1500 ครับ ลูกปืนก็ตัวละไม่ถึง300 ซีลเพลาข้าง ข้างละ70 ปลอกลูกปืน ตัวละ 150 แต่ต้องถอดเพลาไปให้ร้านเขาเอาออกครับ ต้องใช้เครื่อง อัดใส่ลูกปืนเข้าไปด้วยครับ ค่าแรงก็ ข้างละ150เองครับ ... มาเล่าให้ฟังกันนะคร๊าบ เผื่อใครอยากทำ...อิอิ

6. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ต้องลองเช็คไปเรื่อยๆละครับ ว่าวิ่งเร็วเป็น วิ่งช้าเป็นไหม

ถ้างั้นก็ลองให้เพื่อนขับแล้วเราก็นั่งหลังคอยฟัง หรือยืนฟังข้างนอกครับ(อาจจะเจอ)

ของผมมันก็เจอปัญหามีเสียงดังมาจากภายในห้องโดยสารเหมือนกัน กำลังหาอยู่ครับ

ซ่อมเองได้ก็ทำเองเลยครับ ไปร้านซ่อม เจอร้านเรื่องมากเบื่อเลยล่ะ ทำไม่ได้ไม่ว่า

แถมว่ารถเราเก่าอีก...มันน่า...............

7. Geez07

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ...

8. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ของผมดังทั้งคัน.........

9. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    หลายหมื่นนี่ พี่ไม่บอกมันไปเลยละคับ ว่าเด่วใส่ของซูปร้าแมร่งเลย เอิกๆ แพหน้าหลังรวมโชคยังไม่ถึง 20000 เลย

10. new_aiya

new_aiya New Member Member

3
    0
    0
    พี่โหลดลงด้วยปะคับ ถ้าโหลดพวงมาลัยมีช่วงหวานนิดนึงปะคับ ถ้ามีแสดงว่าเป็นที่แล็คลองให้ช่าวปรับแล็คดูครับถ้าใช้ไปนานบูทแล็คจะแต่แล้วเวลาคับที่ขุขะพวงมาลัยจะสั่นคับ
    รถผมเคยเป็นลองดูครับ

11. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ลองเช็คยางรองเบ้าโช๊คหรือยังคับ ว่ามันแตกหรือเปล่า

12. Geez07

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ...สำหรับทุกความช่วยเหลือ ตอนนี้รู้แล้วว่าอาจจะเป็นที่บูชเหล็กกันโคลงครับ...มันหลวมอยู่ ขอบคุณทุท่านครับ...

13. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ............

ว่างๆมาช่วยผมทำบางนะคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้