สอบถามความคิดเห็นเรื่องลายล้อหน่อยนะคร้าบ...~ ^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย บุคคลผู้น่าสงสาร, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ อยากถามๆเพื่อนๆพี่ๆ club si อะคับ

ว่า จะหาล้อ ไส่รถ civic coupe แต่งบน้อย

พอดี ล้อเดิมเป็น 17" แล้วยางยังดีอยุ่ เลยอยากไส่ 17" เหมือนเดิม...

แต่ " งบ " น้อยอะคับ เลยคงต้องเล่น ล้อ Copy

เลยอยากถามว่า มีไครแนะนำลายไหนหรือเปล่าครับ?

อยากได้แบบถ้าก๊อปก้ไกล้ของจริง งานเนียนๆหน่อย คุนภาพโอเค อะไรประมานนี้อะคับ

ตอนนี้มีอยุ่ในใจก็

Mugen mf10 ROTA

Work Emotion CR KAI ROTA

เพื่อนๆพี่ๆ คิดว่าอันไหน เหมาะสมกว่า ก๊อปเนียนกว่า สวยกว่า ?

หรือ

จะมี ลายไหนสวยๆก๊อปเนียนๆ ช่วยแนะนำทีนะครับ..^^

ขอบคุนมากๆคับ สำหรับทุกความคิดเห็น

1. ..

คือลืมบอกไปว่า

mf10 rota ว่าจะเอาสีทองไหม้

Work Emotion CR KAI ว่าจะเอาสี gun metallic, ทองไหม้

คืออยากจะขอความคิดเห็นใน เรื่องสี ด้ วยนะครับ..
    เพราะบางสำนัก สีบางสีอาจจะเพี้ยนเยอะ สีบางสีทำเนียนหมือนของจริง ไรงี้อะคับ..

ขอบคุนมากๆคับ ^^

2. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ผมคิดว่า

MF10 rota สีทองใหม้ สวยครับ ถึงจะไม่เหมือนเท่าไรเพราะเป็น mf10L แต่ผมว่า สวย มาก ( ผมว่าสวยกว่าของจิงอีก - -" )

WORK CR KAI rota ผมว่า ทามดานะครับ ลายก้านโอเค แต่ เรื่องสีล้อ-sticker ยังไม่เนียนอะคับ

--- โดยส่วนตัว แนะนำ MF10 rota
    หรือ ลองดู ตัว mugen gp ผมว่า ของ ก๊อปทำออกมาโอเคอะคับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    มีตัวอื่น เพื่อเป็นทางเลือกนอกจาก 2 ตัวบนครับ ถ้าเป็น Spoon Rota ขอบ 15 เหมือนจน ของแท้มีอายครับ ทั้งชิ้นงานและน้ำหนัก ถ้าเป็น CE 28 ลองติดต่อ CG0-400 รามอินทราดู มีของที่คุณชอบแน่ๆ ครับ

4. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ความคิดผมนะครับ ผมว่า ถ้าเป็นคนขับรถซิ่งๆ ไวไว แนะนำล้อแท้นะ เพื่อตกหลุมตก ไร มัน safe กว่าคับ แต่ถ้าขับชิวๆ เอาหล่อ ก็ของ cop ก็ได้คับ ล้อลายแนะนำ ต้องเห็นรถก่อนอ่าๆๆ

5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    rota นี่ทนใช้ได้นะคับ

พวก jazz one make race ใส่กันเพียบคับ

6. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    บรรดาล้อก๊อป 17 ชอบลาย fd2 type r มากสุดอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้