เรื่อง มีโอ ครัช่วยตอหน่อย อยากรุ้ครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ถามหน่อยครับ, 4 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า ... ตอนแรกผมออกรถมา ล้อเล็ก มันเร่งเครื่องได้เร็วมากอ่ะ ช่วง 60 - 80 - 100 จนถึง 100ก่าๆ

แต่พอผม ไปขึ้นล้อมาใหม่ เร่งนานพอสมควรเลยอ่ครับ ต้องใช้ทางยาวจิงๆ เป็นเพราะอารัยครับ และมีทางแก้มั้ยครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

1. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เส้นรอบวงมันกว้างขึ้นอัตราเร่งมันก็ต้องเปลี่ยนไปตามปกติอยู่แล้วครับ ลองไล่เม็ดดูครับ จะได้อัตราเร่งคืนมาเหมือนเดิมครับ :) :) :)

2. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    ไล่เม็ดเปลี่ยนชามทำลูกลงแคมแต่งฝา เร่งเร็วแน่นอน อิอิ

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ตามนี้เลยคราบ ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้