ผู้รู้ช่วยที คาบ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ยุงบินชุม, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    คือว่าแหน KE25 ล้าครับทำไงดีครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนใช้ของอะไรได้ครับ แล้วประมาณเท่าไรครับ รวบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีคาบ :cry: ขอบคุณคาบ

2. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    ช่วยทีคาบ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน แต่ถามร้านทำช่วงล่างน่าจะเทียบหาได้นะครับ แถมไม่น่าแพงด้วย เพราะเดี๋ยวนี้มีแต่กระบะท่ยังเล่นแหนบอยู่ (หมายถึงในเมืองไทยนะ)

ถ้าอยากให้แข็งขึ้นลองของ Ke30 ที่มีน้ำหนักตัวมากกว่ามาลองใส่ ผมว่าน่าจะได้ เรื่องเจียรหัวท้ายแหนบคงไม่เท่าไหร่ หากไม่เท่ากันนะ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ถ้าจะเอาใกล้เคียงกระบะขนาดเล็กที่ใช้แหนบต้อง Mazda Familia
    หรือจะเอาให้ใกล้ๆ ก็ KE30 เอาของเดิมไปเทียบกับของ Familia ก็ได้ถ้าจะเอาให้ชัวร์

5. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ

ถ้าได้จะมาแจ้งให้ทราบครับผม

6. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    ต้องถอดเอาอะไหล่ไปเทียบ ดูนะครับ ว่า ความกลม+ ความหนาได้กับรุ่นไหนบ้าง มันบอกไม่ได้ต้อเทียบ ครับ

7. Beerger T-Shirt & STICKER

Beerger T-Shirt & STICKER New Member Member

10
    0
    0
    ผมขับ KE25 เหมือนกัน กำลังจะไปทำแหนบใหม่

ร้านเต็กฮวด ตัดดัดใหม่หมด ราคาเท่าไหร่จะมาแจ้งให้ทราบ

แต่อย่างที่คุณโจบอก ถ้าเอาคล้าย ๆ ก็ใช้ของมาสด้าแฟมมิเลียได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้