อยากเปลี่ยนระบบได้เปล่า

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย aeyui, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    :sad:คือตอนนี้ผมใช้ระบบ mix อยู่ครับ แต่รู้สึกว่าเวลาที่ใช้ไปนานๆ มันกินมากขึ้น เลยอยากเปลี่ยนเป็นหัวฉีดมันเปลี่ยนได้ไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ รถของเพื่อนคันแรกติดหัวฉีดมามีหม้อต้ม แต่อีกคันติดหัวฉีดมาแต่ไม่มีหม้อต้มระบบมันต่างกันยังไงครับ ใครพอทราบบอกหน่อยนะครับ (ราคาที่เพื่อนติดหัวฉีดมาเท่ากันทั้ง 2 คันเลยครับ):cool:

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เปลี่ยนได้ครับ แต่ราคาใกล้เคียงกะติดใหม่เลยทีเดียว

อัพจาก Mixer ไปหัวฉีด 23000

ติดใหม่ หัวฉีด 28000 อุปกรณ์ใหม่หมด

3. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    อยากเปลี่ยนมากครับเพราะไปขับรถเพื่อนเวลาที่ตั้งเป็น AUTO ตอนเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก็สไม่รู้สึกเลยครับ
    แต่ราคาขนาดนี้ใช้อย่างเดิมดีกว่าแต่ตอนนี้กินแก็สจังเลยอยู่ที่ 8 กิโล/ลิตร ต่างจังหวัดนะครับขับ 100-110 ตลอดกุ่มใจจริงๆ เลยครับ
    จูนหม้อต้มก็แล้วไม่ซะที่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้