เปรียบเทียบโช้ค TEIN JIC GAB อะไรดีกว่าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pex_123, 23 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pex_123

pex_123 New Member Member

37
    2
    0
    เปรียบเทียบโช้ค TEIN JIC GAB อะไรดีกว่าคับ คือว่าจะเปลี่ยนใหม่อะคับ ผมใช้ A31 อยู่

2. K.Champ

K.Champ New Member Member

11
    0
    0
    เคยใช้พวกโช้คซิ่งของ Jicกระบอกทอง แบบปรับเกลียวใส่ได้วันเดียวถอดเลยคับ แข็งมากๆแล้วแต่คนชอบอะคับ ตอนนี้ใส่ Gab sport แบบปรับหนืด ขับดีมากๆ นุ่มหนึบ

3. ถ้าไม่ติดเรื่องกระด้าง ส่วนตัวผมชอบ TEIN ครับ ยิ่งเป็นรถตลาดที่ของเล่นเยอะๆอย่าง Cefiro หรือ Civic นี่เวลาเสีย ยังหาซื้อเป็นคู่ได้ง่ายกว่ายี่ห้ออื่นด้วยครับ

4. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    GAB จะนิ่ม สุดใน กลุ่ม ที่กล่าวมาน่ะครับ

แต่ผมชอบ Tein น่ะโดยส่วนตัว

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    Jic majic:)

ปรับสูงต่ำ+ปรับสปริง+ปรับหนึด ราคา ไม่เกินหมืน-หมืนนิดๆ คุณว่ายี่ห้อไหนถูกกว่านี้ครับ

แก้ไขล่าสุด: 26 ธันวาคม 2006
  6. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ใช้ G/A/B อยู่ครับนิ่มกะลังพอดีไม่กระด้างเกินไป
    KAYABA เป็น OEM ให้ G/A/B นะคับผมเคยได้ยินมา ไม่รู้ว่าจิงเปล่านะ
    แต่เคยสังเกตุดูที่ตัวโช๊คของ G/A/B นั้นจะมีปั้ม KAYABA ตัวเล็กๆ อยู่คับ
    แต่ส่วนตัวชอบยี่ห้อ TEIN คับ โช๊คมันทำสีสันหน้าใส่ดีคับ

7. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    3ประตูใส่ TEIN
    Colt ใส่ JIC

ส่วนตัวชอบ JIC มากกว่าครับ เกาะกว่าเยอะ แต่มันเด้งโคดๆๆๆ เด้งกว่า TEIN HR เยอะมาก ขนาด ปรับอ่อนสุดแล้วด้วย แต่แน่นมาก รู้สึกได้ชัดเจน

8. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    สำหรับ A31 นะครับ

ผมลองใช้ TEIN Ha กับ GAB มาทั้ง 2 ยี่ห้อแล้ว

ณ ปัจจุบัน ผมเลือก หน้า TEIN หลัง GAB ปรับเกลียว ครับ

เหตุผล คือ TEIN ด้านหน้า ไม่กระด้างเท่าไหร่ แต่หนึบ ส่วนด้านหลังมันแข็งเกิน เลยจับ 2 อันมาผสม กันครับ ของงี้แล้วแต่คนชอบครับ คงต้องหารถลองนั่งดู หรือไม่ก็ ซื้อมาลองไปเรื่อยๆจนถูกใจแหละครับ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมใช้ Tein HR อยู่ ทั้งหน้าหลัง ก็นิ่มดีออก ขับสบายเลย เวลาจั้มคอสะพานลงมานิ่งมากๆ ไม่รู้สึกสะเทือนเลย

10. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ไม่ลองโช๊คของไทยล่ะครับ ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาของ Praco ผมว่าคุณภาพเทียบเท่ากับของของนอกเลย แต่ราคาถูกกว่ากัน 2-3 เท่า:)

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  11. pex_123

37
    2
    0
    tein มันปรับแข็ง-อ่อนได้ไหมคับ

12. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
  13. ลอง OHLIN อีกตัวเลือกครับ
    สุดๆนะผมว่า

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    แล้วแต่รถนะคับ ผมว่า ของอย่างนี้ต้องลอง

15. Since 1966

Since 1966 New Member Member

2
    0
    0
    TEIN ครับ เป็น คำตอบ สุดท้าย อิอิ ชอบ เป็น เป็นการส่วนตัว และ ทดลองแล้ว ของเขาดีจริงๆ

16. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    เรียงลำดับความแข็ง

JIC --> TEIN ---> GAB

17. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ที่เคยใช้มี Koni - CuSCO - Kei Office - JIC กระบอกทอง แต่กำลังจะเปลี่ยนเป็น TEIN Street Use แล้วจะมาบอกนะครับ แต่ เท่าที่เคยใช้ JIC แข็งครับ นุ่มต้องยกให้ CUSCO ( อันนี้ตามความรู้สึกนะครับ ) :cool:

18. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    Tein HA ครับ
    ปรับเเข็ง-อ่อนได้ ปรับอ่อนสุดนิ่มกว่าโช๊คแตนอีก

19. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
  20. JIC .................... kub

21. pex_123

37
    2
    0
    ขอบคุณคับ

22. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    JIC ต้องเปนตัวใหม่นะครับ

พวกตัวกระบอกสีทองเข้ม ปรับหนืดได้ ผมว่าดีทีเดียว ไม่เด้งมาก

23. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    Jic ครับ ชอบรถเวลาหน้ามันเด้งๆ เท่ดี

24. ผมใช้ Jic อยู่ แล้วรั่ว ซ่อมที่ไหนครับ

25. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    TANABE SUSTEC PRO -----> JIC+Spring HYPER COIL
    เรียงตามลำดับความชอบ ไม่กระด้างและเกาะถนน:)

26. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิด JIC จะเป็น โช๊ค กึ่งแกส กึ่งน้ำมัน เพราะมันจะเขียนติดแกนว่า " Do not open " ฉะนั้นตามความเข้าใจผม ผมคิดว่า ถ้ามันรั่ว มันไม่น่าจะซ่อมได้ หรือถ้าจะซ่อมก็จะกลายเป็น โช๊คน้ำมัน 100% ( อันนี้ตามความเข้าใจผมนะครับ ) :confused: :confused:

27. TOM@Marino

TOM@Marino New Member Member

2
    0
    0
    TEIN ก็ดูมีภาษีดีครับ เพราะมี shop มาเปิดบ้านเราแล้ว

ส่วนตัวแล้ว จะแข็งก็ได้ นุ่มก็ดี
    แต่อย่าทำให้เสียชื่อในโค้งเป็นพอ :D

28. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    ลองโอลินดูสิครับ ผมว่า ดีกว่าทั้งหมดเลยนะครับ

29. Color-Up

Color-Up New Member Member

27
    0
    0
    teimแข็งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ

30. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    JIC ครับ ใช้อยู่สะใจมากๆ

คนท้องมานั่งมีแท้งอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้