ถามทางไปสนามคาร์ทเชียงใหม่

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NU53, 25 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    คุณวู้ดดี้ ครับ รบกวนแนะนำทางไปสนามคาร์ท ให้ผมหน่อยครับ ว่าจะไปเยือนช่วงปีใหม่นี้ครับ :p

ปล. หากท่านใดเคยไปมาแล้ว รบกวนชี้แนะทางไปสนามด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    รู้สึกว่าอยู่อยู่ทางไป บ้านถวายครับพี่หนู ยังไงลอง confirm กับพี่ woodie ดูอีกทีนะครับ

3. Mikas

Mikas New Member Member

20
    0
    0
    ไปทางหางดง ถ้าวิ่งไปจากตัวเมืองเชียงใหม่จะอยู่ทางขวามือ
    รายละเอียดรอพี่วูดดี้อีกทีนะครับ ^^

4. chuchart7

chuchart7 New Member Member

16
    0
    0
    สนามเชียงใหม่สปีดเวย์ จากสี่แยก Airport ไปทางหางดงครับ (ทางเดียวกับไปงานราชพฤกษ์ครับ)
    อยู่ทางด้านขวามือครับ

5. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ทางไปตามนี้ครับผม คุณ NU

เด๋วผมจะ Write VCD แข่งที่เชียงใหม่ ฝากกลับไปด้วยครับ

แล้วเจอกันครับ ทุกๆคน

6. NU53

641
    0
    0
    ขอบคุณ k.วุ้ดดี้ และทุกๆท่าน ครับ ผมน่าจะเข้าไปขับวันที่31 ไม่ก็ 1 ครับ..ชัวส์ๆ

ปล. ส่วนเวลาไปเยือน จะพยายามไปตามเวลาที่แนะนำครับ

7. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ฝากดู used kart ด้วยครับ

คุณหนูครับ

หาก ไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขอฝากดู used kart ด้วยครับ ว่า เป็นอย่างไรบ้าง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

8. NU53

641
    0
    0
    ยินดีครับพี่

ได้ครับพี่ธนา จะสอบถามราคา พร้อมถ่ายรูปกลับมาให้ครับ...

9. woodie

241
    1
    18
    พี่ธนาครับ ลองตามเข้าไปดูที่นี่ครับ ผมลงรูป เฟรมบางส่วน ไว้ที่นี่ครับ

และมีเฟรมเพิ่มเติมอีก ซึ่งกำลังทะยอยนำมาไว้ที่สนามครับ ขาย ตัวละ 10000 บาท ครับ หาแค่เครื่องมาใส่ครับ ที่เหลือก็มีแค่ โซ่กับ สเตอร์ ที่ต้องซื้อเพิ่ม เจ้าของเค้าไปเอาที่ญี่ปุ่นมากว่า 20 คันครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=11411

10. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ready to drive??

_/|\_ สวัสดีครับ คุณวุธ

มีอย่าง overhaul ให้ เสร็จเลยไหมครับ ราคาประมาณ เท่าใดครับ ผมกับเพื่อนๆ อยากได้ แบบ ขับเลย หาก ไปได้ดี ค่อยว่ากันอีกที

และหากจะซื้อเฉพาะ frame มา ลงเครื่อง 4 จว ไม่น่าจะมีปัญหาใช่ไหมครับ เพราะ แท่นเครื่องคล้ายกัน ต่างกันตรงโซ่คนละข้างเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

11. woodie

241
    1
    18
    มีที่น้องเชียงใหม่ทำ เค้าซื้อ เฟรมเปล่า Dino ไปทำ ก็มีจ่ายเพิ่มคือ
    1. ชุบโครเมี่ยมพวกเหล็กที่เป็นสนิม 2000 บาท
    2. โซ่-สเตอร์ 2500 บาท
    3. เครื่อง Rotax Rotary 100 cc. - Overhaul เรียบร้อย 18000 บาท
    4. เติมน้ำมัน ( น้ำมัน 95 + หัวเชื้อ ) ที่สนามขายลิตรละ 50 บาท

สรุป ไม่เกิน 32000 บาท วิ่งได้เลยครับ แรงด้วย เพราะเป็น เครื่อง Rotary Valve

แต่เห็นมีบางคน เอาเครื่อง Yamaha ลง ก็ตัวละประมาณ 8000-10000 ก็ Save ได้อีก เหลือประมาณ 2 หมื่นกว่า

12. woodie

241
    1
    18
    มีอีกนิดหน่อยครับ ยางที่ติดรถมา มันจะใช้ได้ซักระยะ คือ เนื่อยาง มันจะแข็งนิดหน่อย

ก็เปลี่ยนยางเพิ่มอีก หากใช้ยางที่ใช้ขับเล่นทั่วไป เกาะพอสมควร 2500 บาท

แต่หากใช้ Bridgestone ก็ชุดละ 5200 บาท

13. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    :) :) :) ขอให้สนุกนะครับคุณ NU53 และน้อง AQDONUT ผมต้องหาเวลาไปขับเสียแล้ว อากาศที่นั่นเย็นสบายผมชอบมากครับ :) :) :)

14. NU53

641
    0
    0
    จะเก็บภาพมาฝากครับ

ขอบคุณครับ เฮียชัย... ว่าจะขับซัก 30 นาที อ่ะครับ ม่ายรู้จะมีแรงอ่ะเปล่า:D ถามคุณวุ้ดดี้ ด้วยครับว่าราคาค่าเช่าขับของรถแต่ละรุ่นเท่าไหร่บ้าง

15. woodie

241
    1
    18
    ราคาค่าเช่าขับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ

รู้สึกว่าเค้าจะตั้งราคาสูงหน่อย คิดว่าเป็นดังนี้ครับ

600 บาท สำหรับ Comer 80 cc.
    700 บาท สำหรับ Komet 100 cc.
    ราคาของ Rotax ผมไม่แน่ใจครับ

และราคาที่ว่านี้ ได้ขับ 12 นาที ( เวลาที่ให้ขับ จะเยอะกว่าสนามอื่น ส่วนใหญ่จะเป็น 10 นาที )

***** ถ้าคุณ NU และ คุณ AQDonut หรือ คุณไอซ์ ก่อนเข้าสนาม ให้โทรหาผมก่อนซัก ครึ่งชั่วโมงนะครับ ที่เบอร์ 086-9103375 เพราะผมจะได้ไปรอที่สนาม และที่สำคัญ คือ ผมจะได้บอกให้ทางสนามว่า คุณทั้ง 3 คน เป็นเพื่อนผมที่กรุงเทพ ซึ่งจะได้ลด คิดว่า น่าจะ 50 % ครับ เพราะ ปรกติ จะได้ลดประมาณนี้ครับ

ใจจริง อยากให้มาพร้อมกัน 3 คนเลย จะได้ขับด้วยกัน ยังไง นัดกันอีกทีมั้ยครับ ทั้งคุณ NU / คุณ AQ Donut / คุณ ไอซ์

16. woodie

241
    1
    18
    มาซักบ่าย 3-4 โมง กำลังดีเลยครับ ขับเล่น นั่งคุยกัน ซัก 2 ชั่วโมง

แล้วก็ต่อ Drinking พูดคุยกัน ทั้งช่าง ทั้งคนขับ ( ปรกติเป็นแบบนี้ ทุกเสาร์-อาทิตย์ ) 555

17. NU53

641
    0
    0
    ได้ครับ

ผมน่าจะเข้าไปสนาม ช่วงบ่าย 3 วันที่ 31 อ่ะครับ แล้วก่อนผมถึงสนามจะโทรหาครับ... ส่วนราคาเช่าขับลด 50% ให้ด้วยนะครับ:p (จะได้ขับหลายๆรอบ)

ปล. หากได้ขับด้วยกันรบกวนรอผมด้วยครับ กลัวโดนคุณวุ้ดน็อครอบ:eek:

18. num_06

num_06 New Member Member

26
    0
    0
    อยากไปด้วยจังเลยและอยากขับมาก พี่หนูไปยังไงขับรถไปหรือนั่งเครื่องไปพี่

19. ccat

155
    0
    0
    :car: :car: :car: เอาไว้หลังปีใหม่นัดกันหลายหลายคนขึ้นไปขับกันดีไหม เปลี่ยนบรรยากาศซักหน่อย
    ปล. RC WEB นี้ช้าจริงจริง พวกเพื่อนเพื่อนน่าจะลองไปคุยกันในเวปนี้นะครับเร็วจัดจัดทันใจดี
    http://www.cm-club.com/vb/forumdisplay.php?f=105

20. woodie

241
    1
    18
    สงสัย ผมต้องไป ตั้งแต่ เที่ยง ไปซ้อมขับก่อน เพราะ กลัวคุณ NU แซง 555

21. woodie

241
    1
    18
    เชิทุกท่านที่ บอร์ด Kart Mania ตามที่ เฮียชัย แนะนำครับ เร็วกว่าจริงๆครับ

แต่ตอนสมัครอาจจะยุ่งยากนิดหนึ่ง โดยต้องสมัครก่อน แล้วออกจาก Web ของ cm-club
    ต่อไป ก็ไปเปิด e-mail ของตัวเองที่ลงไว้ตอนสมัคร แล้วก็ทำการกรอกข้อมูลเพิ่มเติม
    จึงจะถือว่า เป็น Member โดยสมบูรณ์

หากไม่ได้ทำตามที่ว่า จะเข้าไปดูข้อความได้อย่างเดียว และ จะไม่เห็นรูป ครับ

ยินดีต้อนรับครับ จาก Kart Mania

22. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ขอบคุณพี่วุดดี้มากครับ ถ้าผมไปยังไงแล้วจะโทรไปหาครับ ขอบคุณพี่วุดดี้มากครับ

เดี๋ยวนักเลงคาร์ท ภาคกลางจะได้ไปขอวิทยายุทธ จาก นักเลงคาร์ภาคเหนือมาเป็นวิชาครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 29 ธันวาคม 2006
  23. NU53

641
    0
    0
    ไปขับด้วยกัน

พี่ว่าจะเข้าไปสนามวันอาทิตย์นี้นะ นัท ช่วง บ่าย3 บ่าย4 ประมาณเนี่ย มาขับด้วยกันด้วยนะสนุกๆขำๆ
    เผื่อเราจะได้ใช้วิชาบล็อคคู่ กันคุณวุ้ดดี้ น็อครอบเราสองคน...5555 :D

24. ccat

155
    0
    0
    น่าสนุกนะครับคุณ NU53 และน้อง AQDONUT มีรูปอยู่ 2 เวปเลย rcweb และ cm-club
    เอ้าชาวกระป๋องลุยลุยผมจะได้ตามไปด้วย
    ขอ up up up หน่อย rcweb นี่ช้าจริงจริงดูแต่ละกระทู้ รอคอยจนหายมันส์เลย :cry: :cry:

25. ccat

155
    0
    0
    up up up
    ปล. คุณไอซ์ท่านประธานครับ โหวด 1+1+1

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้