++ ติดกันสาด ek96 ยังไงอะครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย park_jiro, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. park_jiro

park_jiro New Member Member

5
    1
    0
    พอดี ซื้อกันสาดมาจากเวป เวปหนึ่ง ปรากฏว่าไปให้อู่ที่สนิทกันติดให้ เขาบอกว่า ติดไม่ได้หรอกเพราะมันเป็นยาง มันไม่มี @)(!(_)!!@(!# อะไรก็ไม่รุ้ ผมก็ไม่รุ้เรื่อง ละงี้อีเฉาก๊วยผม จะมีกันสาดเทห์ๆ ได้ไหมครับ หรือติดยังไงอ่ะครับ หรือต้องไปซื้อกันสาดตัวใหม่มาติดแทน เหมือนที่ซื้อมามันแปลกๆไงก็ไม่รุ้อะครับ ยังไงสอนหน่อยจะได้ไหมครับไหว้ละครับ

2. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    จัดของแท้ศูนย์ไปเลยครับ...หาสภาพดีดี สวยๆ หล่อกว่ากันเยอะ...

3. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    หาของแท้ใส่เลยครับ มันมีกิ๊บมาให้ ใส่เข้าไปในร่องยางครับ
    ทำเองได้ไม่ยาก บางชุดก็อาจมีน๊อตมาด้วย แต่ส่วนมากมักหาย
    ต้องไปหาซื้อเอา แต่ซื้อที่ไหนไม่รู้ ต้องรอผู้รู้มาตอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2009
  4. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    พี่...ลองเอากันสาดไปลองตามร้านขายพวกอุปกรณ์อิเล็คฯ
    เค้าน่าจะมีน๊อตตัวเล็กๆขายครับ...หาแบบที่เป็นห้วแบนนะครับ...
    เกลียวยาวประมาณ 2 มม. ครับ
    ลองหาถามๆดู มีเพื่อนๆบางท่านเคยหามาลองใส่แล้วใช้ได้ครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยคับกับเติก ใส่ของแท้คับ เข้ารูปสวยงามคับ

6. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    ผมก็เพิ่งติดมาครับกันสาดแท้ กิ๊ปครับ สวยและเข้ารูปครับ
    แต่ มันหมองๆอะครับทำยังไงจะให้มันใสกว่าเดิมได้มั่งอะครับ
    คือมันหมองแล้วมันดูแปลก กะว่าจะหาอะไรมาขัดดูไม่ก็เข้าไปให้ร้านช่วยขัดให้
    มันจะใสขึ้นบ้างรึเปล่าครับ หรือว่าจะเอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดสุดมาขัด
    แล้วพ่นแล็คเกอร์ทับมันจะเงาเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้