ใครมี code สี เหลืองสปูน บ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใครมี code สี เหลืองสปูน บ้างไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ :cool:

JaCk_SiR ถูกใจสิ่งนี้
  2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
  3. thananonn

1,973
    34
    0
    Y66 หรอครับน้องบุ๊ค แล้วจำเป็นต้องเป็นสียี่ห้อไหนไหมครับ

หรือ มันเป็นค่ามาตราฐานเหมือนกันหมด

จะหาข้อมูลไว้ก่อน เดี๋ยวจะได้ชัวร์ว่าอู่เขาทำสีได้ใกล้เคียง

จะเครมสีเนีย

ขูดรถยังไงดี ไม่กล้ากดแรง เดี๋ยวมันลึก ซวยอีก :p

รอบคันนี รอยยาวๆ วงเดียวพอไหม

ใครมีประสบการณ์ PM วิธีให้ผม ทีครับ ข้อควรทำ และ ข้อควรระวัง

ขอบคุณครับ

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    หลังไมล์เลยคร๊าบบพี่ อิอิ

5. thananonn

1,973
    34
    0
  6. ไม่ต้องขูดนี่แบงค์ ไปที่ศุนย์บอกเครมรอบคัน
    เค้าก้อจัดการให้เสร็จสับ อิๆ

7. thananonn

1,973
    34
    0

หือ จริงหรอครับพี่
    ผมทำวิริยะ มาตั้งแต่ออกรถเลยน่าจะ 10ปีได้

เข้าไป0วิริยะ บอก เครมสีรอบคัน โดยไม่ต้องขูดจริงหรอครับ

อยากจะบอก 0วิริยะนี ข้างบ้านผมเองอะ
    ห่างกัน 30 เมตร :D

8. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6

ใช่คับๆๆๆ ต้องจำเป็นว่าเป็น สียี่ห้อไหนไหมคับบ. . .. .

พอดีจะทำวันพุธนี้แล้ว ช่วยบอกทีก๊าปปปปปปปปปปปป

9. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ขูดกันยังไงคับPMผมหน่อยอยากเปลี่ยนสีบ้าง
    จะทำเป็นสีน้ำตาลไหม้แก้วตัวนอกอะคับ

10. ^^_mark_^^

^^_mark_^^ New Member Member

36
    0
    0
    ก่อนขูดอย่าลืมเช็คประกันก่อนนะคับว่าเก็บรอบคันaccessเท่าไหร่ ถ้ากลับสีประกันไม่จ่ายนะคับจ่ายแต่สีด้านนอกถ้าเราอยากเปลี่ยนสีรถใหม่อาจอ้างว่าสีเดิมไม่ถูกฉโลกกะเรา ในกรณีประกันเรื่องมากจะแคลมสีเดิม ทางที่ดีกันเหนียวก่อนขูดโทรไปถามก่อนเลยคับว่าเราขับรถไปเฉี่ยวมามีรอยรอบคัน กรณีนี้เราเปลี่ยนสีได้มั้ยaccessเท่าไหร่ ถ้าประกันยอมก็ขูดเลยคับและค่อยเรียกมาแคลมพอทำสีเสร็จไปรับรถเราก็จ่ายแค่ค่าaccessกับค่าสีด้านในส่วนที่เรากลับสี

11. thananonn

1,973
    34
    0
    ผมรอบคัน แต่ครั้งสุดท้ายโดย 2000 ขี้เกียจพูดมาก อากาศร้อนเลย เออ มิงอยากเขียนก็เขียนไป
    ผมก็ให้ อู่สีผมคุยให้เลยไม่ต้องเสียค่า access ไปโชคดี

ผมว่า ไงก็ต้องโดน อย่างน้อยก็ ชิ้นสุดท้ายที่ถือว่ารอบคัน อะครับ

12. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    จะทำใหม่อีกแล้วหรอคับพี่แบงค์

สีก้อสวยแล้ว -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้