ชี้แจง เรื่องที่ผม(ImpulseNaiO_HTT)หายหน้าหายตาไป

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ImpulseNaiO_HTT, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ก็ด้วยพักหลังมานี้ ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด ไม่ได้ไปมิตติ้งประจำเดือน

เอาเรื่องแรกก่อน ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด

ก็เนื่องจากอินเตอร์เน็ตที่บ้านมันมีปัญหาช้ามากถึงช้าที่สุด
    ทำให้เข้าระบบไม่ได้เลย กว่าจะเปิดขึ้นแต่ละกระทู้ใช้เวลานานมาก
    แล้วในบางครั้งตอบแล้วมัน error เลยขี้เกียจพิมพ์ใหม่

ส่วนเรื่องมิตติ้งประจำเดือน

หลายเดือนที่ผ่านมาจนถึง ณ ตอนนี้
    ผมต้องดูแลหมานับ 10 ตัว เนื่องจากทางบ้านกำลังเพาะพันธุ์หมา
    พันธุ์ชิสุห์ และยังมีทั้งนกแก้ว กะเลิฟเบิร์ดอีกหลายตัว

และก็กำลังสร้างบ้านที่รังสิตคลอง4
    ผมต้องคอยตรวจงาน คอยดูผู้รับเหมา ว่าทำงานไปถึงไหนแล้ว
    เป็นธุระในการจัดหาวัสดุภายในแทนพ่อผม
    ซึ่งหน้าที่ทั้งหลายแหล่ส่วนใหญ่มันจะตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์

แล้ววันธรรมดา จ.- ศ. ผมก็ใช้เวลาส่วนตัวอยู่กับแฟนผม
    เช้า-เย็นต้องดูแลหมาให้อาหาร เก็บขี้ เช็ดเยี่ยว

ที่ออกมาชี้แจงก็เพราะว่า

หลายคนถาม หลายคนเข้าใจผิด..ว่าผมติดแต่แฟน อยู่แต่กับแฟน
    ซึ่งมันก็ใช่ แต่มันก็ไม่ใช่ทุกเวลา

แต่ก่อนผมอาจจะมีเวลาอยู่กับเพื่อนพี่น้องในคลับมาก
    แต่ปัจจุบันมันมีการเปลี่ยนแปลงซึ่งก็ค่อนข้างเร็วเลยล่ะ

ผมมีโน่นนี่ ที่ต้องทำ..มันอาจจะดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มันไม่ใช่
    วันๆ ก็ไม่ได้อยู่อย่างว่างเปล่า(ถึงแม้ตอนนี้จะยังไม่ได้งานประจำ)
    แล้วก็อาจจะเอาไปพูดกันผิดๆ เข้าใจกันผิดๆ

แล้วอีกอย่างนึง ที่ผมเข้าใจ ณ ตอนนี้คือ ..

ผมเอง จะมีค่าก็ต่อเมื่อเวลาที่มีปัญหา
    อยากให้ผมช่วยเหลืออะไร ถ้ามันไม่หนักหนา ผมก็ทำให้ ไม่คิดอะไรอยู่แล้ว..

รถเสียผมไปช่วย รถเสียผมช่วยหาของให้
    เดินสายไฟโน่นนี่ผมทำได้ผมทำให้
    ที่ทำไปไม่เคยคิดทวงบุญคุณ ทำไปมันก็ได้ความรู้สำหรับตัวผมเอง..

แล้ว ณ ตอนนี้ ล่ะ...

แน่นอนอะไรๆ มันเปลี่ยนแปลงไป
    มีอะไรเคยคิดที่จะโทรมาบอกกล่าวกันมั้ย ...

ผมเอง ผมยอมรับว่าผมเองก็อาจจะไม่มีเวลาให้กับเพื่อนพี่น้องใน ST
    ผมก็ไม่ได้มาเรียกร้องอะไรหรอก...

แค่อยากมาชี้แจง อยากอธิบาย ให้คนที่ไม่รู้จะได้รู้ จะได้เข้าใจ

ขอบคุณครับ
    ImpulseNaiO_HTT (นัยโอ)
    23.31น. 18-03-09

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมคนนึงล่ะที่ไม่เคยลืมความน่ารักและความมีน้ำใจของพี่ ด้วยรักและความนับถือ จาก ตั๋นน้อยครับ :D :D :D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อ่าแหมคำนี้กรูเป็นคนพูดเองอ่ะไอ้ติดแฟนเนี่ย ทำมะดาว่ะคนเรามาก้อต้องมีวิถีทางการดำเนินชีวิต มีเวลาครอบครัวมีอย่างอื่นที่ต้องทำอีกหลายอย่างโดยคนอื่นอาจจาไม่รู้หรือไม่ได้ใส่ใจกับตัวเรา เด่วว่างๆกรูจาให้มึงเดินสายไฟอีก:)

4. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    โอมาอยู่คลอง 4 เมื่อไหร่บอกด้วยนะ พี่แสบจะแวะไปเยี่ยม พี่อยู่คลองสาม

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ขอบจัยเจ้าตั๋นน้อย

ก็อย่างที่ว่าอ่ะนะ
    ไม่ได้ว่าใคร เพราะมันเป็นความคิดของแต่ละคน ห้ามกันไม่ได้...

จิงๆ นะจ๊ะ :D :D :D

สัญญาว่าจ้างสร้างเสร็จประมาณเดือน ส.ค.อ่ะค้าบพี่แสบ
    แต่อาจจะเสร็จก่อน ถ้าเข้าอยู่แล้วจะมาบอกกล่าวนะค้าบ...
    ซอยบ้านผมอยู่ถัดจากโลตัสไปนิสนุง

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไม่มีใครรู้ดีไปกว่าตัวเราเองนะครับ.......

7. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ผมเองก็เคยคุยกับคุณโอนะ ได้คำแนะนำที่ดีเหมือนกัน จำแจ๊คได้อ่ะป่าว ผมก็ว่าหายไปไหน
    (คิดถึงนะครับ)

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่ต้องมาชี้แจงครับ ไม่ฟัง เพราะว่าเข้าใจอยู่แล้วววว เอิ๊กๆๆๆๆ

ติดแฟนเรื่องปกติ งานยุ่งเรื่องธรรมชาติ วัยุรุ่นอยู่แล้นนนน BUBU อิอิ

แต่พักหลังนี้ก็เจอ 2 ครั้งแล้วนะ ร้านท่อ มิตติ้งที่ผ่านมา ครายว่าหาย ว่ามาๆ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอไม่ได้หายไปหรอก โอแค่ไม่ได้แสดงว่า โอเข้ามา เท่านั้นเอง พี่เชื่องั้นหว่ะ

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ผมก็คนนึงที่ยังยนดีที่จะบอกว่าคุณเป็นคนดีที่คอยให้คำแนะนำเมื่อรถมีปัญหามาตลิด แต่ก็เข้าใจนะครับกับทุกสิ่งที่เป้นอยู่ตอนนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกัน สู้ ๆ นะคร๊าบบบบ

11. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    พี่ก็คิดอย่างที่นุว่า บางทีไม่ได้ติดหรอกแฟนอ่ะ แต่มันดันชอบมีปัญหาตอนเราไม่อยู่ทุกที

ทำไรไม่ค่อยเป็นต้องให้เราคอยดูแลตลอด มันเก็ไปธรรมดา ไว้ Zone รังสิตมาถึง อาจจะพาไปด้วยนะ

ถ้ามันไม่งอแงนะ ตอนนี้ก็ต้องเริ่มเก็บตังแล้ว เลยต้องเซฟค่าใช้จ่ายบ้าง (แต่ตอนแต่งรถไม่เห็นมันจะสนว่ะ)

ผมเองก็เคยเจอนายโอนะ เป็นกันเองดีคุยดี มีอัธยาศัยดี
    :D:D:D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  13. อย่าซีเรียว อิอิ :D:D:D

14. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณพี่น้องนะค้าบ ที่เข้าใจผม

ผมก็บ่น เพ้อเจ้อไปนั่นล่ะครับ

เพียงแต่

บางครั้งรู้สึกหงุดหงิดใจ..รำคานการกระแนะกระแหน

(บางครั้งคิดแล้วว่าจะไปมิตติ้งแต่คิดแล้วว่า ถ้าไปแล้ว
    เจอแต่กระแนะกระแหน ก็อย่าไปดีกว่า เสียอารมณ์)

กับการพูดจากันลับหลัง

เหมือนอย่างที่บางคนเคยโดน..จนทนไม่ได้

แต่บังเอิญว่าผมเป็นคนไม่ค่อยสนใจ ไม่ค่อยใส่ใจ

เข้าใจว่าเล่นบ้าง แหย่บ้าง .. เรื่องปกติ .. แต่อย่าให้มันมากเกินไป

ผมไม่อยากให้มันเกิดความแตกแยก ผมไม่อยากผิดใจกับใคร

แต่ถ้าไม่พูด ไม่บอกกล่าว มันก็ยังจะทำนิสัยอยู่อย่างนี้

ทุกวันนี้ผมมองบอร์ด มองที่แห่งนี้ มันเปลี่ยนไป

ผมเชื่อ หลายคนก็เห็นอย่างที่ผมเห็นนั่นแหละ

การใช้คำพูด(พิมพ์) ในบอร์ดอยากให้ใช้คำที่สุภาพกันบ้าง

เลิกใช้คำยียวน ท้าทาย ผมเข้าใจว่าไม่ได้จริงจัง

แต่มันเป็นพื้นฐานที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วมิตติ้ง 2 ครั้งล่าสุดที่ผมไป ผมก็ได้เห็นความเปลี่ยนไป

สมาชิกใหม่ๆ ผมเห็นคนนึง ส่วนสมาชิกเก่าไปกันน้อย

โดยเฉพาะโซนศรีนครินทร์มีไม่ถึง 10 คน

ด้วยสาเหตุจากอะไร... ????

ผมว่าต้องพิจารณาแก้ไข ปรับปรุงอะไรกันหน่อยแล้วมั้งครับ

เรื่องกิจกรรม สันทนาการดีอยู่แล้ว แต่เรื่องคนเนี่ย .....???

ไม่ต้องออกมาพูด ไม่ต้องออกมาแก้ตัว

ต่างคนเป็นยังไง ต่างรู้กันดี ปรับปรุงแก้ไขตัวเอง

โตๆ กันแล้ว

:) :) :)
    ขอบคุณ และ ขอโทษ

(ความคิดเห็นส่วนตัวผม ไม่เข้าหูเข้าตาใครก็ขอโทษ)

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อ่า เข้าใจนะว่าเวลาเปลี่ยน บางอย่างก็ต้องมีเปลี่ยนแปลงกันไป นี่ก็ไม่ได้เคยโกดอะไรเอ็งเลยที่หายไปนาน แค่บางครั้งก็รู้สึกว่าเป็นห่วง เพราะเราเคยเจอหน้ากันบ่อย หรือเกือบทุกวัน เลยก็ว่าได้ ใช่ไหม แล้วเรื่องหลายๆอย่างที่เอ็งช่วยเหลือกันมาตลอด ก็จำไม่เคยลืมจิงๆว่ะ แต่ช่วงนี้ เหตุการณ์ต่างๆมันก็พาให้ห่างกันไป เอ็งก็มีภาระรับผิดชอบมากขึ้น เราก็เหมือนกัน มันก็เลยทำให้ไม่ได้เจอ ไม่ได้คุยกันเหมือนเดิม แต่ยังยืนยัน ได้น่ะ ว่าความรู้สึกยังเหมือนเดิม ยังคิดถึง เป็นห่วง เหมือนเดิมน่ะ เว้ย มีอะไรก็ยังอยากรู้ อยากพบปะ ยังยินดีช่วยเหลือในเรื่องที่ช่วยได้ เหมือนเดิม เพราะเอ็งน่ะเป็นคนดี คนนึง ที่กรูรู้จักเลยก้อว่าได้ กรูคนนึงเหมือนกันที่เคยแซว ว่าติดแฟน จริงๆกรูไม่ได้มีอะไรหรอก น่าจะรู้จักนิสัยกันดี แต่ถ้าทำให้เอ็ง คิดมาก และซีเรียส กรูขอโทดดดดดดดด กรูไม่ได้เคยคิดร้ายอะไรทั้งสิ้น กะเอ็งเลยนะ เข้าใจป่าว:)

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ยาวไป ๆ

ใครมีอะไรจะแนะนำเพื่อน ๆ ว่ากันมาเลยครับ แมน ๆ
    จะได้เข้าใจกันมากกว่าที่เป็นอยู่ด้วย

คลับเราไม่ได้มีปัญหานะครับ ผมคิดว่า จขกท. น่าจะอยากให้มันดีขึ้นกว่าเดิม
    จะรัก จะติ หรือจะแนะนำใคร ว่ามาเลยละกันครับ

ขออนุญาติ นัยโอ ด้วยเด้อ

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ครับพี่โอ
    ใครว่าพี่บอกผมนะ
    เดี๊ยวสอยแม่มเลย:D

18. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    มันก็เป็นเพียงแค่ความรู้สึกนั่นแหละ

ที่มาพูด ที่มาบอก ก็อย่างที่พี่ตั๋นบอกนั่นแหละ

อยากเห็นอะไรๆ มันดีขึ้นกว่านี้

ใครทำอะไร ใครเป็นยังไง รู้ดีอยู่กับตัว

แค่ต้องรู้จักกับตัวเอง รู้จักกับสิ่งรอบตัวเท่านั้น...

ปล. เน้นเลยนะว่า ที่มาพูดเนี่ย ไม่ได้โกรธ เกลียด คลางแคลงใจใครทั้งนั้นไม่ได้ทะเลาะกันด้วย
    แค่อยากออกมาพูด มาบอกความรู้สึกเฉยๆ

:D :D :D

19. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใครบอกว่ามันหายว่ะ มิตติ้ง 2ครั้งหลังมันก้อไป แถม อาทิตย์ที่แล้ว

ก้อเข้ามาที่อู่ ยังโดนจับตูดไปทีนึงเลย :rolleyes: เอาน่าๆ มีอะไร

ก้อพูดๆ กันอ่ะ ดีแล้ว คนเรา ร้อยพ่อ พันแม่ คิดพูด ไม่เหมือนกัน

บางที อาจไม่เข้าหู โดยที่ไอ้คนพูดไม่คิดอะไร วันนี้ไหนๆมาแล้ว

ก้อ จะได้เข้าใจกันให้หมด ว่าอันไหน ควร อันไหนไม่ควร เพราะอะไร

อย่างผมนี่ ถ้าตอบกระทู้ หรือแซวใคร ก้อ จะพยายามทะลึ่งให้น้อยที่สุด

แต่ที่ทำไป ไม่ได้คิดอะไรนะ อยากให้บอร์ด มันสนุกๆ ใครจะหาว่าพี่ติ่ง

ทะลึ่ง นิสัย ไม่ดี พี่ติ่ง ก้อไม่สนครับ เชื่อว่ามีคนเข้าใจเราอยู่แล้ว

อิ.......อิ :D:D:D:D

20. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    คิดมากน่า เดี๋ยวผมร่วงนะ อิอิอิ ผมว่าไม่เห็นจะเกี่ยวเลย คงเป็นคำแซวๆกันมากกว่า คนเรามานต้องมีจังหวะช่วงเวลาที่มันยุ่งวุ่นวาย ยิ่งถ้าทำงานจะยุ่งกว่านี้ (อันนี้เข้าใจดี:D) ผมว่าไม่มีใครว่าโอหรอก ที่นี่พวกๆเราที่รู้จักโอก็รักโอทุกคนแล่ะคร๊าบ เข้าใจ๋ :D:D:D

21. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

คุณโอเป็นคนที่ตอบคำถามให้ผมได้รู้หลายอย่างเลยบางอย่างที่ไม่เคยรู้ก้อได้รู้

จากเค้านี่แหละ แล้วก้อเป็นอีกคนที่คอยตอบคำถามในทุกๆกะทู้ที่แต่ละคนถามๆกัน

เข้าใจค๊าบคนเราต้องมีชีวิตส่วนตัวในอีกมุมนึงค๊าบ อิอิ

:D:D:D:D:D

22. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    :D:D:D:D

23. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ใครว่านายโอ เดี๋ยวให้พี่เบิ้ม จัดการ อิอิ...

24. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ถ้าว่างๆค่อยมาก็ได้

อิอิ

25. nhonzaa

nhonzaa New Member Member

117
    21
    0
  26. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ไม่ต้องคิดมากนะครับโอ ทุกคนเค้าคงไม่ได้ตั้งใจที่จะแหย่ให้โกรธหรอก เค้าคงอยากให้สนุกๆกัน
    เท่าที่ฟังโอเล่ามาก้เข้าใจว่าเครียดหลายด้าน ยังไงโอก็ทำธุระที่ได้รับมอบหมายมานั้นให้ดีที่สุดและสำเร็จไวๆ
    แล้วจะได้กลับมาสนุกกันเช่นเดิม และอีกหลายๆคนเค้าก็คงอยากให้เป็นแบบนั้น ยังไงอย่าคิดมากละ
    สิ่งที่โอทำให้กับทุกๆคนช่วยเหลือทุกๆคน ทุกคนเค้าไม่ลืมโอหรอกนะ

27. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    แสดงว่าอยู่ซอยสวนอุสาหะอะเปล่าอะครับพี่

พอดีที่ทำงานอยู่แแถวนั้นอะครับ

อย่าติดมากเลยครับพี่
    ทุกคนย่อมมีภาระหน้าที่ต่างๆกันออกไปครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

28. Gotzilla27

Gotzilla27 New Member Member

121
    39
    0
    มาช่วยยืนยันครับ ผ่านบ้านพี่โอบ่อย บวกกับบ้านอยู่แถวเดียวกันเน็ตที่บ้านผมก็ช้าครับ เลยหายไปบ้างอีกคน อิอิ.. แต่ที่บ้านพี่เลี้ยงสุนัขไว้เยอะจริง ว่างๆจะไปทักทายอีกครับพี่ ผมคนที่ขี่ Honda Icon ไปเห็นพี่รื้อหน้ารถอยู่จำได้ไหมครับ หวัดดีครับ..

29. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกๆ คนนะครับที่เข้าใจผม

ผมเองก็จะพยายามทำให้ดีที่สุด

รัก SunnyThailand ว่ะ อิอิ :D :D :D

... ใช่ครับ ซอยสวนอุตสาหะนั่นล่ะค้าบ หน้าซอยมีร้านทำโช้คคับ ...

... จำได้ครับ วันหน้าวันหลังผ่านมาอีกก็มานั่งคุยกันได้ค้าบ ยินดีๆ ...

เขิลว่ะ ปี๊ด แตก แหะๆ :eek: :eek: :eek:

30. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ก๊ากๆๆๆๆ มาทำเป็นเขิลนะตะเอง 555++++

ว่าแต่มันเปลี่ยนไปจริงๆนะ เปลี่ยนไปมีหอยกันหมดละ ทำไมๆๆๆๆ ต้องเปลี่ยน จ๊ากกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้