รถกรูเก่ามากมั้ย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เมื่อวาน ขับรถกลับบ้าน ด้วยอารมณ์ชิว ๆ
    อยากเสียเหงื่อ เลยแวะเข้าร้านล้างรถที่ปั้ม ปตท หน้าซอย
    กะว่าล้างเสร็จไปแซดดเล่นพระราม 5 ให้แห้ง แล้วค่อยขัดสีที่บ้าน

จอดรถ เข้าที่ล้างเรียบร้อย ออกมายืมมองรถตัวเอง
    แล้วพวกแม่งก็เริ่มล้าง

ฉีดน้ำไม่ทั่วคัน ด้านหน้าล่าง ไม่ได้ฉีด อ่ะช่างมัน
    เอาโฟมลง สงสัยกลัวเปลือง แสดดดด หลังคาโดนเท่าเยี่ยวแมว
    แล้วก็ล้างแบบลวก ๆ กลัวเหนื่อยมั้ง อ่ะ ไม่เป็นไร เด๋วเช็ดได้

ย้ายรถ ให้กรูจอดข้างล่าง ดูดฝุ่นให้ข้างเดียว เพราะพวกแม่งคงขี้เกียจลากเครื่องมาอีกข้าง
    เช็ดน้ำไม่แห้ง ตามซอกไม่ต้องพูดถึง และที่สำคัญ

ผ้ายางไม่ล้าง ไม่เป่า ไม่เช็ด ไม่เหี้ยอะไรเลย แล้วเอามาใส่รถกรู

แล้วแท๊กซี่อีกคัน มันถอยจอดบนร้าน + ดูดฝุ่น 4 จุดครับ
    เอาลมเป่าผ้ายาง เป่าตามซอก

คiวยมั้ยค๊าบบบบบบบบบบบบบบ

รถกรูอ่ะ เก่ามากใช่มั้ย เจ๊ดแม่
    :mad::mad::mad:

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แนะนำร้านหูกระจง เชิงสะพานพระนั่งเกล้า ฝั่งสนามบินน้ำ ถ้ามาจากท่าอิฐ จะอยู่ก่อน central รัตนธิเบศ

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เก่า ครับพรี่...
    อ๊ะๆ....ล้อเล่น ฮับป๋า...ใจเยงๆ

4. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    เสียงตังก็เท่ากัน..อย่างนี้ต้อง..ว่ามันบ้างครับไม่งั้นมันไม่รู้สึก

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น้องกรูปิ๊ดเลยจาชิวซะหน่อย

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เห้อ พฤติกรรมแบบนี้เห็นบ่อยตั๋น...
    อย่าเครียดเดี๋ยวแก่เร็ววววว :D:D:D

ปล. แมร่งงงงงงงง ทีรถราคาเป็นล้านกะรถใหม่ เช็ดแล้วเช็ดอีกสาดดดดดดดดดดดดด :mad::mad::mad:
    ก็เลยไม่เข้าร้านนั้นอีกเลยยยยย :cool::cool::cool:

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชีวิตนี้ไม่ค่อยได้ด่าใคร
    เมื่อวาน ส่งอวัยวะเพศ ลั่นปั้มเลยครับ อดไม่ไหว

ทำงี้กะรถกรู ท้าต่อยกันดีกว่า

8. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    ถ้าเป็นผมเข้าร้านอื่นเลยอ่ะฮะ เคยเจอเหมือนกันครับ แต่บางร้านเด็กทำละเอียดพอได้ ผมก็มีติ๊บให้เด็กไปบ้างครับ

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ล้างรถเอง ดีที่สุด เนียน ไม่เสียอารมณ์....

10. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    จะลองไปทางนู้นดูนะพี่ เด๋วถ้าไป ผมโทรถามทางนะครับ

:D:D:D จังหวะนั้นไม่ไหวจริง ๆ ครับ
    รถเราก็เก่าแหละ แต่มันทำเกินไปหน่อย
    :cry::cry::cry:

โอ้ว คุณดอนไปขี่ 6 สูบซะแร้น

เซ็งโคตรป้าเลยพี่

ร้านแพง ๆ แม่งก็เป็นแหละโจ้ ผมเคยเข้าร้านที่มียี่ห้อ ล้างทีละเฉียดพัน
    เดินเข้าไปมันเฉย ๆ แต่พอดาราขับเบ๊นซ์มา เสือกยกมือไหว้
    :mad::mad::mad:

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

มานขึ้นจิงๆว่ะให้ครวยด้วย

12. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    รถใหม่เนี่ย วันเดียวน่ะ วันที่ออกจากห้างขับได้วันเดียวพรุ่งนีก็เก่าแล้ว

13. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ถูกต้องนะค๊าบบบ... :cool::cool::cool:

14. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เป็นธรรมดา เหมือนร้านเครื่องเสียงชื่อดังร้านนึง รถเก่าหน่อย แม่มดูว่าไม่มีตัง มันไม่คุยด้วยหรอก

ลองขับเบนซ์ บีเอ็มเข้าร้านมัน แม่มรีบวิ่งเข้าไปคุยด้วยกะว่าได้ตังแน่คงมาติดเครื่องเสียงหลายหมื่น

ที่ไหนได้เปลี่ยนแค่ฟ้อน 5000 นิดๆ 555 ส่วนรถเก่าพอบอกว่าจะทำชุดใหญ่ทีนี้แม่มรีบมาคุยพี่อย่างนู้

พี่อย่างนี้ เจอมาเหมือนกันเลยออกจากร้านมันแม่มเลย สุดท้ายก็มาลงเองกะร้านสมศักดิ์ คาร์ออดิโอ้ สระบุรี

ปล.ฝากบอกร้านดังๆ ด้วยนะว่า เปิดแข่งกะกูป่ะเครื่องเสียงอ่ะ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ล้างเอง ทั้งวัน จิง น่ะ :D

16. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    น่าเห็นใจอ่ะพี่ด่ามันเลย รถกูเก่ากูก้อรักนะเฟ้ย

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    วันหลังด่ายันคนดูแลเลยสาดดดดดดดดด
    ถึงรถกรูจะเก่า แต่รถกรูไม่ได้ใหม่นะโว้ย:mad:

18. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยเจอคล้ายๆกัน

ไปล้างรถต่อคิวจากรถเบนซ์

มันล้างรถเราแบบลวกๆเสร็จก่อน

แต่ทีเบนซ์ แม่..งเช็ดแล้วเช็ดอีก เช็ดไม่เลิก

เลยเดินไปถามเด็กล้างรถว่าเบนซ์จ่ายเท่าไร โปรแกรมไหน

สรุปโปรแกรมเดียวกัน จ่ายเท่ากัน เซ็ง :mad:

19. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    เคยเจอแต่ไม่ เท่าพี่ตั๋น

20. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    พี่ตั๋น ถ้าแจ๊คไม่จำเป็นนะไม่ค่อยเข้าไปล้างเลย ล้างลวกๆ ไม่ค่อยใส่ใจ ผ้ายางก็ไม่ถอดมาล้างเหมือนเมื่อก่อน ล้อแม็กซ์ไม่ต้องพูดถึง กับมาเช็ดเองทุกที ผมรู้ว่าเรื่องตังค์ล้างรถไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่ว่าคนที่ทำคาร์แคร์น่าจะใส่นิดนึงให้สมกับราคาล้างรถหน่อย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเป็นแบบนั้นเท่าไหร่ หลังๆก็เลย เช็ดเองจะดีกว่า ยอมเหนื่อยหน่อย แต่สะอาดด้วยมือเราครับ พี่ (ใจเย็นๆเนอะ อย่าโมโหนะ โมโหแล้วเดี๋ยวกินเยอะ พอกินเยอะๆก็จะลงพุงนะ อิอิ แซวๆขำๆนะ ไม่อยากให้เครียด ช่างมันนะพี่ เศษตังค์พี่ตั๋นแหละ แจ็ครู้)

21. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ไม่มีโอกาสได้ว่างขนาดนั้นเลยพี่ เหนื่อยชิเป๋ง

22. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ล้างเองดีสุด ตั๋น ....ขั้นแรกฉีดน้ำเอามือลูบฝุ่นออกทั่วคัน แล้วค่อยลง น้ำยาอีกครั้งงง***

23. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** หรือ take a bath งัย ราม5 อ่ะ แถวบ้านน ไอ้หมอ ***

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    มันเก่ามาหลายสิบปีแล้วครับ สำหรับคนอื่น
    แต่สำหรับผมนี่ ใหม่ในใจเสมอ ... อ้วกกกกกกกกก
    :):):)

:D:D:D ตอนไปทำเครื่องเสียง ช่างก็แซวว่า ราคาพอกะค่าตัวรถเลยนะ :):):) ดูมัน

จัดไปแล้วครับ คิดว่าคงได้ยินทั่วถึงกัน

เค้าจะงงมั้นพี่ ว่ามันเก่าจริง แต่ไม่เก่าสำหรับผม
    ถ้ามันจะเก่า ผมก็ไม่อยากให้มันเก่า
    เลยต้องทำไม่ให้มันเก่า
    :D:D:D

พูดไม่ออกเหมือนกันครับ ต่างกันที่รถจริง ๆ เพราะหน้าตากินขาดอยู่แล้ว

เออ ... เอ็งโชคดีกว่าพี่เยอะ :D:D:D

มันไม่ขนาดนั้นหรอกครับ
    ตังค์ก็พอมีแค่พอเลี้ยงตัวไปวัน ๆ
    เก็บแพงผมก็ไม่ว่านะ แต่ทำให้ดีเหมือนคันอื่น ที่จ่ายเท่ากันหน่อย
    แค่นั้นผมก็พอใจแล้วครับ

คุณแจ๊ค ยางผมมันเริ่มแข็งไปซะแระ ลองมองหาเจ้าอื่นไปด้วยน้า
    ผมกลัวเอาไปแล้วไม่ดี เด๋วต้องเปลี่ยนอีก

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คนไทยเป็นแบบนี้แหละ กล้าพูดได้เลย มองคนที่วัตถุ

อย่าไปโกรธเค้าเลย คนแบบนี้ ไม่มีค่า สำหรับเราว่ะ น้อง

คนที่ดี ๆ มีอีกเยอะ ล้างไม่สะอาด ก้อด่ามัน จบ แต่อย่า

ไปใส่ใจกับนิสัย คนพวกนั้น ให้มากเอาเวลาว่างๆ ไปจับ

เห็บหมา ยังมีฟามสุขกว่าเลย เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆๆ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

26. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตกลงเค้าเลยไม่เก็บเงินใช่มั้ย...:D:D:D

27. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    มันไม่ขนาดนั้นหรอกครับ
    ตังค์ก็พอมีแค่พอเลี้ยงตัวไปวัน ๆ
    เก็บแพงผมก็ไม่ว่านะ แต่ทำให้ดีเหมือนคันอื่น ที่จ่ายเท่ากันหน่อย
    แค่นั้นผมก็พอใจแล้วครับ

คุณแจ๊ค ยางผมมันเริ่มแข็งไปซะแระ ลองมองหาเจ้าอื่นไปด้วยน้า
    ผมกลัวเอาไปแล้วไม่ดี เด๋วต้องเปลี่ยนอีก
    [/QUOTE]

ครับผม จริงๆผมไม่ได้ลืมเรื่องที่คุยยางกับพี่ไว้นะ :D
    ก็อย่างที่ปรึกษาพี่ไปครั้งก่อน ขอแก้เรื่องล้อหน้าซ้ายก่อน (งบหมดจากคราวที่เพิ่งซ่อมไป)
    ไม่เป็นไร เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีนะครับ :cool:

28. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาทำพรี่กรู แม่มมมเอ้ยยย อย่าให้รู้นะว่าพ่อมานชื่ออะไร กรูจะล้อไม่เลิกเลยย แม่มมมม

29. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0

เด่วนี้คนมันมองที่วัตถุจริงๆ

แต่บางคนก็ชอบที่วัสดุนะ...:D

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ไอ้นี่ฮา น่าจับวาง DE :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้