อัพเดทke-70 Drift เส็จแว้วๆๆเดียวจะเอารูปมาลงให้ดูนะคัฟ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 22 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ขอคอมเม้นหน่อยนะหะ ว่าเป็นไงบ้างคับ น่าเกลียจหรือเปล่า หะ ส่วนตัวผมผมว่ามันผิดกับที่ดไปหน่อยแก็สวย แต่ผมว่าแปลกๆไงไม่รู้หะ

**** ยังไม่เส็จดีนะหะแค่เอามาประกอบและขัดหยาบ เดียวจะเก็บให้กิ๊กๆละจะเอามาให้ดูเพิ่มนะคับ:cool::cool::cool::cool:;););););)

2. B-Boyza

273
    1
    0
    คิดว่าไงอะคับ

3. B-Boyza

273
    1
    0
    ขอตำแนะนำทีหะ

4. B-Boyza

273
    1
    0
    upหะ ไม่เห็นมีใครมาเม้นเลย อะ

5. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    ผมว่าจะดิฟได้สภาพนิ้ คงต้องเปลืยนล้อก่อนเลย 17 ถ้าไม่ใช่เครื่อง โบ ไม่ไปแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
  6. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    ผมว่าสวยดีนะครับ......
    ชุดแต่ง ล้อ สี ก็แหล่มดี...ครับผม
    โดยส่วนตัว ผมชอบแบบเนี่ยแหล่ะ.....ครับ

7. B-Boyza

273
    1
    0
    ผมก็ไม่มันใจเท่าไรหะที่ทำออกมา กลัวไม่สวยเหมือนกันหะ ขอกำลังใจด้วยละกันหะ เดียวเส็จสมบูรณจะเอารูปแบบมาให้ดูทุกมุมเลย

8. ผมว่าล้อมันหุบไปไม่สวยง่ะครับ รองสเปเซอร์ออกมาให้มันเท่ากับโป่งล้อหน่อยไหมครับ

9. B-Boyza

273
    1
    0
    ล้อหน้าหรือล้อหลังอะคับที่มันต้องเสริมสะเปเซอแต่ ที่ผมคิดไว้ผมคิดว่าน่าจะเสริมสะเปเซอล้อหลังอะคับ

10. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    ผมว่าสวยดีนะครับ ดูแรกๆ แปลกตานิดหน่อย ผมว่าอย่างที่พี่เขาบอกครับ ลองรองสเปเซอร์ล้อหลังออกมาหน่อย หน้ายางกว้างๆ สวยครับ
    ล้อ17 ทั้งหน้า - หลังติดซุ้มไหมครับ ผมจะลองใส่17ดูเหมือนกัน :)

11. B-Boyza

273
    1
    0
    ไม่ติดหะแต่ถ้าลงแรงๆก็กระแทกหรือขูดซุ้มนิดหน่อยเลยเพื่อความสบายใจในการขับเลยตีซุ้ม4ซุมและทำโป่งแต่งเลยหะ

12. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    สติกเกอร์แนวๆๆสักชุด

13. B-Boyza

273
    1
    0
    ปล.เหลืออย่างเดียวก็สามารถ ดิฟ ได้แล้วคับ เหลือเก็บตังลงเครื่องหะผมคิดว่าจะทำ 4a-gze ใส่โบลูกกลางๆและหาเกียขับหลังมาชน ไม่รู้จะทำได้ถึง200ตัวเป่า หะ แต่ใจอยากให้ได้สัก250 ตัวด้วยซ้ำ แต่ไม่อยากวางข้ามสายพันอะหะใจนึงก็อยากวางsr 20 ใจนึงก็อยาก 4a-ge+veber เอาเครื่องสวย โอ้ยตัดสินใจไม่ถูกหะ

****ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคอมเม้นนะคับที่ช่วยให้กำลังใจและสนับสนุนในการทำ ke-70 Drift นะคับ

รถเป็นไงก็ขอคำติชมด้วยหะ ฝากเนื้อฝากตัว อย่างเป็นทางการ หะ

14. B-Boyza

273
    1
    0
    up หน่อยหะ เอ่อยากทราบว่าวันที่5 ถ้าจะไปไปได้ไหมหะและต้องมีบัตรไหมคัฟ

15. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    ดริฟได้ ช่วงล่างมีละยังอะจ๊ะ....เสร็จแล้ว ลองเขียนงบทั้งหมดให้ดูหนอ่ยยยย

ท่าจะแยะ-*-

16. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    ข้างหลังใช้ยางเบอร์ไรอะครับ ตีซุ้มเยอะไหมครับ:eek:
    ขอบคุณครับ

17. B-Boyza

273
    1
    0
    เดียวผมจะสาทะยายให้ฟังหะว่าผมทำอะไรไปแล้วบ้าง
    1 ชุดแต่งรอบคัน+สปอยเล่อแบบตูดเป็ดด้านหลัง
    2 ชุดสีใหม่กิ๊กๆ รอบคันหะ
    3 เดินท่อสเต็นเลสขนาด 2 " + พักกลาง1ใบ + ปลายท่อสะเต็นเลดไม่แน่ใจเรื่องขนาดแต่เป็นของ nitto แท้ หะถอยมา2300แต่ตอนนี่ราคาน่าจะขึ้นแล้วนะคัฟ มีโครงการที่จะเปลี่ยนปลายใหม่ใหญ่กว่าเดิมอยู่หะ
    4 มีเต็ดแล้วนะคับ ของแท้ตรงรุ่นเลย ตอนนั้นถอยมา12000ได้มั้งครับ (L.S.D)
    5 เฟืองท้ายทดแล้วแต่จำไม่ได้ขนาดเท่าไรอะคัฟออกไวดีมากๆ
    6 เป็นดิสเบรค 4 ล้อเลยแล้วคัฟ
    7 ล้อแม็กใหม่กิ๊ก +ยางใหม่ ขอบ17" หะ
    8 ช่วงล่างเดียวรถสีเส็จจะเข้าทำช่วงล่างต่อเลยคัฟ จะเอาแข็งเหนือด ถ้าได้สตรัสปรับเกียวจะแจ๋วมากๆหะ
    9 เดียวจะติดฟลิมใหม่ๆรอบๆด้วยหะ
    10 ภายในผมรักษามาดีได้รับมาจากคุณตาอีกทีสภาพเลยกิ๊กมากๆเรียกว่าภายในครบเลยก็ว่าได้หะ
    เดียวจะลงเบาะคู่หน้าใหม่ด้วยหะ(ใครสนใจเบาะเดิมผม กะพวงมาไรก็สอบภามได้เลยนะหะเดียวจะถอดออกละหะ )
    11 แอร์ใหม่แล้วหะเย็จนหนาวอิอิ + เครื่องเสียงJVC+ JBL เป่าไม่แน่ใจหะอันหลัง
    12ขอบยางประตูอะไรเปลี่ยนมาใหม่หมดกิ๊กๆแล้วหะ
    ########เหลือวางเครื่องกะแต่จูนเครื่องลง4a-gze หะกะว่าจะทำโบด้วย แต่ตอนนี่ยังเป็น5K 1500 cc อยู่หะแต่ขัดขยายอะไรใหม่หดแล้วคัฟ ก็วิ่งดีมากๆ 150ผมเคยลองมาแล้วอิอิ รู้สึกเหมือนรถจะบินเลยอะเวลาเกิน120 ตอนนี่ถ้ามาลองใหม่มีชุดแต่งช่วยเรื่องการแหวกอากาศแล้ว และก็ช่วล่างแน่ๆดีๆ คงจะไม่รู้สึกถึงอาการนั้นแล้วนะคัฟ ที่ทำมร่าวๆก็มีเท่านี่อะคัฟ
    ตอนนี่ก็ไม่ได้ใช้ไรมากขับไปเรียนมหาวิทยาลัย แอร์เย็นเพลงเพราะผมก็พอใจแล้วหะ

18. B-Boyza

273
    1
    0
    ยางหลังไม่ติดซุ้มเลยหะวิ่งโล่งๆแต่เพราะข้างหน้าเคราะซุ้มเลยต้องเคาะเพื่อนให้ได้ทรง ยางหลังหน้ากว้าง7" หะหรือ7ครึ่งนี่หละ ไม่แน่ใจ ขอบ 17 ตับ ขนาดยางแก้มเตีย 45 แบบไม่หลบซุ้มหะ เปลี่ยนยางรอบใหม่ยัดtoyo ไม่ก็ yokohama แน่นอน

19. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    สวยคับ แนวเดียวกะผมเลย ผมe70 ล้อ 18 หน้า 8 หลัง 9 คับ

20. B-Boyza

273
    1
    0
    มีรูปไหมอะคัฟอยากเห็นจังเลยหะ

21. B-Boyza

273
    1
    0
    up ครับขอความคิดเห็นหรือคอมเม้นด้วย หะ

22. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0

ขออนุญาติออกความคิดเห็น
    ที่อยากจะทำรถ drift หมายความว่าจะทำเพื่อขับแบบแข่งขัน หรือ แต่งตามแบบสไตส์รถdrift
    เพราะเท่าที่อ่านดู อาจจะต้องมีการเริ่มต้นใหม่ถ้าจะทำแบบแข่งขัน
    เนื่องจากตัวถัง รุ่นนี้เป็นตัวถังที่ใช้งานมาแล้วประมาณ 30 ปี มันจะต้องทำการเชื่อมจุดยึดใหม่ต่างๆทั้งคัน เพื่อสร้างความแข็งแรงและความปลอดภัยก่อน
    แต่ถ้าสวยงาม ไม่ต้องคิดมากครับ เอาความรู้สึกของเราเป็นหลักครับ มีโอกาส เจอกันในวันมิสติ้งแล้วพูดคุยกันอีกที่

23. B-Boyza

273
    1
    0
    ก็ใจก็อยากจะทำแข่งด้วยอะคับแต่ตอนนี้ยังไม่พร้มเท่าไรคงจะรอสัก2-3ปีเรียนจบรถน่าจะเต็มรูปแบบพร้มแข่งได้อะคัฟ

ตอนนี้งานหลักผมคือเรียนก่อนอะคัฟทำรถงานอดิเรก

และเจอกันวันที่ 5 นะคัฟ ที่งานโชวรถอะ

และผมะมีที่จอดไหมอะคับ พี่ชาเป็นธุระให้หน่อยได้ไหมคัฟแบบ จอด เคียงข้างกันเลยได้ปะคัฟเพราะผมก็ไม่ค่อยรู้จักใครสักเท่าไรอะอะคัฟ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

และเท่าที่พี่ดูพี่ว่ารถมันเป็นไงอะคัฟ เดียวพรุ่งนี่จะไปตรวจงานและรับรถมาขับละ

24. B-Boyza

273
    1
    0
    อัพอัพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้