ใครรู้ราคา โช๊ค กะสปริงแข็งๆ บ้างครับ จะติดแก๊สอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    กลัวท้ายมันห้อย จะเปลี่ยนโช๊คแต่ไม่รู้จะใช้ของอะไรดี หรือจะเปลี่ยนสปริงแข็งๆ จะหาซื้อได้ที่ไหนครับแล้วก็ราคาประมาณเท่าไหรอ่ะครับ จะได้ประหยัดกะเค้าบ้าง

ขอบคุณครับ

2. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
  3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลองใช้ตัวbuffer ดูซิครับเค้าว่าดีไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลยใส่เข้าไปใขขดสปริง จะทำให้สูงขึ้นแต่ยังคงความหนึบไว้ได้อยู่ราคาไม่แพงด้วย ชื่อว่าURETHANE CUSHION แบรน TTC
    www.TTCAR.CO.KR/022847471

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ผมใช้โช๊คเดิม สปริงเดิมเลยครับ(ยังไม่มีตังค์เปลี่ยน อิ อิ) ... แต่โหลดนะ เวลาขับก็โอดีนะครับ :D:D

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ติดแกสไปก่อนก็แล้วกันครับ ท้ายไม่ได้ห้อยมากไปกว่าเดิมเท่าไหร่

ถ้าตอนขนหมู + น้ำมัน + แกส เต็มถัง แล้วมันห้อยมากๆ ค่อยหาทางแก้ไขละกัน

โช๊คหลังหาไม่ยากหรอกครับ อิอิ :D

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    โคนี่ กระบอกส้ม ปรับสุด แข็งมากกกกกกกก

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    GAB ปรับแข็งสุด นั่งแล้ว อ๊วกครับ

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เดี๋ยวรอ ผม จัด บิวสไตน์ แล้ว จามา ปั่นกระทู้
    อิอิอิ

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

ผมเองก็รออยู่นะ ตากิ๊ฟ

^^

10. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ไอ้เพื่อน บ้าผมมัน สั่งยังไปฟระ ป่านนี้ ยังไม่มาซักที เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้