ชาว HLC ช่วยด้วยคับ...........

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nung_111, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เรื่องของเรื่องก็คือ
    ตั้งแต่เปลี่ยนปั้มครัชบนมาก็เกิดอาการนี้คับ ---->
    ตอนเข้าเกียรอ่ะครับ แรก ๆ ๆ อาการครัชมันก็ปกติเหมือนเดิมครับ
    แต่ !!!!! พอกลาง ๆ เกียรมันกลับมีอาการเหมือนครัชมันเลียครับ มันเป็น
    เพราะอารัยอ่ะคับ ...

2. รอกูรูมาตอบคับ

3. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    เซียนๆอยู่ไหนครับ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่แน่จัยนะคับ
    ผ้าคลัตช์ หมดเป่าคับ
    รอผู้รู้ดีฟ่า

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
  6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะเป็นหวีคลัท จับปล่อยไม่หรือเปล่าวครับ

7. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ไม่แน่ใจว่า สาก บนยันรึเปล่า ลองตั้งดู เอาให้เท่ากับของเดิมที่เคยใส่อยู่อะคับ

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ของผมเองก็เคยเป็นอยู่แต่อาการของผมมันจะเหยียบได้ทีเดียวที่เหลือมันจัดการปล่อยคลัทช์ให้เราเสร็จแล้วก็จะเข้าเกียร์ได้แค่ครั้งเดียวถ้าฝืนมันจะมีเสียงฟันขบ ( ดังแคร็ก ๆ ) ถ้าเป็นเหมือนที่ผมเป็นก็ปั๊มคลัทช์ล่างคับ เพราะผมเคยเปลี่ยนบนแล้วมันไม่หายเลยถอดล่างมาเปลี่ยนดูปรากฎว่า ( หาย ) คับ.......ลองดูนะคับคุณหนึ่งหรือรอความเห็นท่านอื่นมาต่ออีกนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้