แนะนำที่ มีสติ้ง ร้าน Pa-Bu-Re อร่อยๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอแนะนำ ร้าน PaBuRe
    เป็นร้านอาหารติดน้ำแม้เจ้าพระยา จำลองบรรยากาศชายหาดทะเล
    จริงๆจะเน้นพวกอาหารซีฟู้ด กับกับแก้ม แต่อาหารอื่นก็อร่อยเกือบหมด อันนี้ไม่ได้คุยแต่ แม่ครัว เขาดีจิง มีเบีย เหล้า วาย ให้เลือกมากมาย กินเบียไป ชมบบรยากาศริมแม่น้ำไป
    ชิวๆมากครับ ( เรื่องยุงไม่ต้องกลัว มีลมตลอดเวลาเลยไม่มียุง )

ร้านเสร็จไปแล้ว90% จากที่ไปลองมาวันนี้ จะมีดนตรีสดด้วย
    ผมว่า อยู่ในระดับดีเลยทีเดียว อร่อยกว่าร้านแถวถนนตกอีกนะ
    ราคาก็ไม่แพงเท่าร้านนั้น เดี๋ยวทำเวปร้านเสร็จจะเอามาให้ดูอีกที
    อันนี้ถ่ายจาก กล้องมือถือผมเอง

ผมว่า นัดนอกรอบมาร้านนนี้ก็ได้นะครับ

ดูแผนที่ก็ไปง่าย วิ่งพระราม3 เลยวัดปริวาสไปนิดเดียว ก็จะเห็นที่ผสมปูนถัด
    ที่ผสมปูนไปก็เห็นป้ายร้านเลี้ยวเข้าไปสุดเลยครับ

เรื่องอาหาร เจ้าของคัดเกรดเอง สดแน่นอน
    ใครไปทานแล้วยอกไม่อร่อย ผมให้เตะเลย มั่นใจครับ :D

ช่วงนี้พึ่งเปิดร้าน ลด 10% ทุกวันครับ

พี่ๆอยากกินเบีย บรรยากาศชายทะเลกันไหม

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    บรรยากาศน่านั่ง+นอน เดี๋ยวศุกร์นี้ลองแวะไปเลย ไม่ไกลจากที่ทำงานเท่าไร

แ้ล้วกระจังหน้าทำเสร็จยังคับอย่าลืมเอามาให้ดูบ้าง :cool:

3. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    บรรณยากาศดีมากเลย ชิวๆๆเหมาะสําหรับการเมาปลิ้นเอิ๊กๆๆ แต่ไกลบ้านอยู่- .*

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    บรรยากาศดีครับ เหมือนอยู่ ชายทะเลเลย

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    บรรยากาศ ชิว ชิว

6. kajima

kajima New Member Member

50
    4
    0
    ใกล้ที่ทำงานเลย (SV City พระราม 3 ) เด๋วศุกร์นี้ลองไปนั่ง เพื่อดูบรรยากาศก่อนนะครับ แล้วจะมา confirm ให้ฟังครับ.............

7. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    บรรยากาศ คล้ายๆ คาเฟ่ เดอะ บีช ที่พัทยาเลยคับ

8. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    น่าไป จริงๆ

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    น่าสนครับ :rolleyes:

10. ไปไปไปไปไปไปไปไปไป อยากไป

11. thananonn

1,973
    34
    0
  12. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ร้านนี้ที่แบงค์บอกผมว่าชาว EKกับSI กินฟรีใช่ป่ะครับ

13. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ใกล้ๆที่เราอยู่แต่ไม่ได้สังเกตุ อืม...ๆๆๆสวยๆ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จัดไปโลดๆๆๆๆๆๆ

15. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ร้านสวยดี น่านั่งชิว ๆ คับ

16. ไปลองมาแล้ว

ก่อนอื่นผมต้องบอกว่าผมก็ขับ EK เหมือนกัน แต่ไม่มีล็อกอินครับ เพราะไม่ค่อยมีเวลาไป meeting ส่วนใหญ่เข้ามาหาความรู้อย่างเดียว และเห็นกระทู้นี้ก็เลยไปลองกินดูเมื่อกี้เอง ไปถึงเห็นบรรยากาศก็ ok ครับ ผมสั่งอาหาร 3 อย่าง 1 ปลากระพงทอดสมุนไพร 250 บาท 2 หมูมะนาวกระเทียมโทนอะไรนี่แหละ 120 บาท 3 โป๊แตก 220 บาท ราคาในเมนู ส่วนราคาพวกเครื่องดื่มไม่มี
    พอถึงเวลาเช็คบิล ทุกรายการราคาตรงหมด น้ำขวดละ 30 บาท น้ำแข็งถังละ 30 บาท ก็ไม่ว่าไร แต่รายการที่ 3 โป๊แตก เล่นไป 280 บาท ผมก็ถามเด็กที่เช็คบิลว่าคิดผิดเปล่า บอกจะไปเช็คให้ พอเดินกลับมา บอกว่าราคาในเมนูผิด ให้ดูที่กระดานที่ใช้ชอล์คเขียนแทน งงเลย เพราะราคาในกระดานลอกหมดแล้วไม่ชัด
    เรื่องรสชาติโป๊แตกจืดครับไม่เปรี้ยวแม้แต่นิดเดียว ปลาอร่อยครับ หมูก็พอ ok ยุงมีบ้างเพราะไม่มีลมที่ผมไปมาเมื่อกี้ แต่โต๊ะอื่นที่คนเยอะเห็นมีถือยากันยุงไปให้ครับ ส่วนลด 10 % ไม่มีไม่เป็นไร แต่ติดใจตรงที่พูดมาครับ ไม่งั้นลูกค้าหายหมด
    สิ่งที่ผมพูดมาเป็นความจริงทุกประการครับ ถ้ากระทบกับท่านเจ้าของกระทู้ต้องขออภัยด้วยครับ ผมว่าท่านควรรับคำวิจารณ์ไปแก้ไขครับ เพราะผมไม่ได้มาก่อกวนจริงๆนะครับ ขอบคุณมากครับ

17. สนใจร้านเฉลียงไม๊คับ คงพอมีคนรู้จักอยู่บ้างถ้าใครไม่รู้ทิ้งเมลล์ไว้คับ:D

18. thananonn

1,973
    34
    0
    อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้าง ต้องขออภัยแทนเจ้าของร้านนะครับ

อัพๆ

19. a_dang

a_dang New Member Member

33
    6
    0
    เสาร์นี้ไปมั่งปิดกี่โมงครับ

20. thananonn

1,973
    34
    0
    ครัวปิด5ทุ่ม ร้านปิด ตี1นิดๆ

21. thananonn

1,973
    34
    0
    มาดันนิดนึงครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้