จะเปลี่ยนแบ๊ตใหม่อะคับที่ที่ว่างใหม่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ขอชมรูปEKที่ย้ายแบ๊ตใหม่หน่อยคับจะเปลี่ยนใหม่เพื่มแอมป์อะคับ
    ลงเครื่องเสียง
    ขอบคุณคับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาไว้ด้านท้ายเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าของ คุณ EK แปดริ้ว มีแบตฯ2ลูกอยู่ในห้องเครื่องเลย เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาละกัน คันนี้เครื่องเสียงชุดใหญ่

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เล่นขนาดไหนอะครับ แบตเดิมก็พอแล้วครับ
    เพิ่ม คาปาซิเตอร์ ดีกว่า มันสวิงไฟได้ แต่แบตไม่สวิง
    ไฟให้นะครับ ไดชารจทำงานหนัก เพิ่มขึ้น พังเร็วขึ้น
    ครับ

ของผม แอมป์ 50 คูณ 4 แชลแนล SOUNDSTREM
    RUBUICON ไม่ได้เสริม อะไรเลย ขับคู่หน้า 6นิ้ว
    ครึ่ง โฟคอล 1 คู่ และ บริจโมโน ขับ 10 นิ้ววอยเดี่ยว
    JL 10 W1 V2 ตุ้ปิดอีกต่างหาก เบสตรึม แน่น ลงลึก
    สบาย ๆ ครับ แต่ถ้าเพิ่มคาปาซิเตอร์ ช่วงเบสพันส์เร็ว ๆ
    ก็จะช่วยจ่าย กระแส ทำให้ไม่ป้อแป้ เร็วเกินไปเวลาเปิด
    นาน ๆ อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้