ฝากระโปรง พัลซ่า นี่ต้องไปหาซื้อที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tonpangya, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ตามนั้น ๆ ^_^ ขอบคุณครับ ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ ครับ

2. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ผมว่าผมพอจะมีนะ เดี๋ยวจะไปดูพอดีเลยครับว่าจะเอามาเก็บไว้เหมือนกัน

แล้วจะมาโพสบอกนะครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เคยเห็นขายที่บางนา 5000 บาทครับ สภาพ...สุดตรีน

4. tonpangya

151
    0
    0
    สุดตรีน นี่ เนี๊ยบ สุดตรีน ใช่มั๊ย ครับ 555+

เซียงกง บางนา เหรอพี่ เเวะไปดู ดีฟ่า ^_^

5. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    5 พัน ถ้าสวยสุดตรีน ก็น่าซื้อนะครับ

6. tomei5969

161
    1
    0
    พี่จะไปเอาสวยๆมาทำไมครับ เพราะเราเอาแต่สกูปมาอย่างเดียวไม่ใช้เหรอ

ฝาเราไม่ได้ใช้นะ หรือว่าผมเข้าใจผิด

7. tonpangya

151
    0
    0
    ผม เข้าใจว่า ใช้ทั้งบานน๊ะ เเล้วมาตัดเเต่งให้วางลงพอดีกะ ของเรา

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เป็นอย่างที่โตเข้าใจครับ ตัดเอาแผ่นกลางมาเชื่อมกับของเดิม

9. tonpangya

151
    0
    0
    อ่อ
    ก็คือ ต้องเจาะของเรา เเล้วตัดตรงกลางพัลซ่า มาเชื่อม

ถามคนขายฝากระโปรง เค้าคงรู้มั๊งเน๊อะ เเหะ เเหะ

10. tomei5969

161
    1
    0
    สรุป.......หาสกูปมันให้ได้อะครับเอาที่มันไม่แตกหัก

แล้วไปอู่สีดีกว่าหาที่เนียนๆน่าจะดีกว่าไปถามคน

ขายนะครับ เพราะเค้าจะขายของพูดดีอยู่แล้วครับ

ส่วนอู่ที่ไหนเนียนอันนี้ก็แล้วแต่ดวง เพราะอู่ที่ผมทำสีช่างคนเดิมที่ทำรถผม

เค้ากลับบ้านนอกไปแล้ว ช่างมาใหม่เรียกได้ว่าเฮงซวยโครตๆเลยครับ

ตอนนี้ผมจะเก็บสีกันชนหน้ายังต้องรอให้ช่างคนเดิมกลับมาเลยครับ

11. tonpangya

151
    0
    0
    บอกอู่ ว่า จะเอา ไอ่ สาม อันนี้มาแปะ เค้าคงทำได้เน๊อะ

12. pek_photo

4,594
    1
    0
    ติดต่อตัวแรง ณ เชียงใหม่ เลยคร้าบ................

พี่แกก็ใส่อยู่ของครบ ๆ เลย เด๋วถ้าว่าง ๆ จะเอารูปมาลงให้ดูนะคร้าบ

****จาก คนเคยใช้ nissan nx coupe****

13. pek_photo

4,594
    1
    0
    อ่ะ...............จัดห้าย :D :D :D

14. tomei5969

161
    1
    0
    สุดยอดโหดดีจังได้อารมณ์โครตๆ.....สงสัยต้องทำบ้างและ

15. pek_photo

4,594
    1
    0
    เจ้าของรถเป็นผู้ชายใจดี นามว่า "เทอด" อ่ะคร้าบ

16. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ตอนนี้เปลี่ยนแนวเป็น อินเตอร์หน้าแล้วนะครับ ยังไงจะเอารูปใหม่ๆมาให้ดู โครงการสีขาวครับ เฮอๆๆ แต่ตอนนี้ ยังไม่มีตังรอไปก่อน
    พี่เป๊กว่างๆ มาเที่ยวเชียงใหม่บ้างสีพี่ ห่างหายไปนาน ช่วงนี้ ลิงเยอะมากพี่ เฮอๆๆๆๆ เด้วพาไปดูลิงใหม่

17. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    อ้อลืมบอกไป พี่เทิด แกยกมาทั้งฝากระโปรงแล้วมาตัดแต่งเอานะพี่ แต่ หนักมาก

18. tonpangya

151
    0
    0
    อืม...ม งั้นถ้าทำเเบบคุณเทิด จะง่ายกว่า เเบบเจาะมั๊ย อ่ะ ครับ

หรือว่าทำเเบบไหน ดีกว่ากันอ่ะครับ

19. pek_photo

4,594
    1
    0
    เด๋วหาโอกาสก่อนนะคร้าบ

ถ้าไม่ติดอะไรรับรองขึ้นไปหาแน่นอน

มีทั้งบ้านทั้งหอพักอยู่ที่นู่นแล้วนี่นา

20. tomei5969

161
    1
    0

พี่ลองคิดดูละกันครับ แต่ก่อนอื่นหาฝามาก่อน

แต่ถ้าถามผม เอามาทั้งบานตัดแต่งมันหนัก

ผมจะเลือกแบบเอาฝาเดิมมาแปะสกูปเพราะผมต้องการเบาๆ

รึว่าเอามาตัดแปะมันจะหนักกว่านะ อิอิ ม่ายรู้ไม่เคยทำ

สั่งเป็นฝา คำหลาเลยครับพี่ไหนๆทำแล้ว ถ้าทำออกมาสวยเนียนผมว่ามี

คนตามชัวร์

21. Anankhet

1,282
    5
    38
    มันได้ทั้งสองอย่างแหละครับ
    ประมาณว่า ชอบทำขอบนอกหรือขอบใน

22. tonpangya

151
    0
    0
    สรุปว่า ตัดมาเชื่อม เเหล่มกว่าใช่มั๊ย พี่อ๊อด

ส่วนขอบนอ ก ขอบใน ผมไม่เข้าใจอ่า พี่ เเหะ ๆ

23. tomei5969

161
    1
    0
  24. tonpangya

151
    0
    0
    อ่อ ๆ เข้าใจเเระ ^_^

ผมว่าทำขอบนอกจะเนียนกว่ารึป่าว ทำขอบใน มันจะเชื่อม เนียนเหร๊อ..อ

25. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ที่เซียงกงบางนาซอย5ร้านที่ขายอะไหล่อิมมี1ฝาครับ
    ราคาไม่รู้ครับ

26. tonpangya

151
    0
    0
    มีคนบอกว่า น้ำเข้าง่าย ไม่ดี จิงป่าว คับ

เเล้วอย่างคันในรูป นี่ เค้าทำเเบบไหนครับ

เปลี่ยนทั้งฝาเเบบคุณเทิด หรือว่า ตัดสกู๊ปมาเชื่อมตรงกลางเอา ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2009
  27. Anankhet

1,282
    5
    38
    น้ำเข้าก็ปกตินี่ครับต้น
    เพราะอินเตอร์บน แม้น้ำจะเข้าบ้างก็ไม่เป็นไร เพราะบริเวณนั้นเค้าจัดสรรไว้กันน้ำอยู่แล้ว
    ดีซะอีก อินเตอร์โดนน้ำ เย็นดี

28. tonpangya

151
    0
    0
    ของผม มันอินเตอรื อยุ่ข้างหน้าอ่า พี่อ๊อด

เเต่อยากทำ พัลซ่าร์ ชอบ มันสวยดี เเหะ ๆ

เเล้ว ถ้าเป็นพี่อ๊อด ทำ พี่อ๊อดจะทำเเบบ ไหนคับ เปลี่ยนทั้งบาน หรือ เชื่อมตรงกลางเอา

29. Anankhet

1,282
    5
    38
    ตรงกลางครับ

30. tomei5969

161
    1
    0
    ถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้