ถามเรื่องการประกบฝาบนเครื่อง DOHC กับท่อนล่าง SOHC หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย kai_ck2, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    รบกวนถามผู้รู้ครับ เครื่อง 4G15 SOHC CK ถ้าเอาท่อนบน DOHC มาประกบใส่ โดยที่เอามาแต่ท่อนบน+เขาไอเสีย+สายพานไทมิ่งDOHC+สายหัวเทียนDOHC แต่ไม่ได้เอาท่อร่วมไอดี+จานจ่าย+ECU ของตัวแคมคู่มาด้วย จะใช้กับของเดิมของตัวแคมเดี่ยวได้เลยมั้ยครับ พวกจุดยึดของท่อร่วมไอดีของสองเครื่องนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ หรือต้องยกทั้งชุดท่อนบน ท่อร่วม ลิ้นปีกผีเสื้อ จานจ่าย Ecu ของตัวแคมคู่มาเลย

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :eek:

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ใครรู้บ้างเเจ้งหน่อยจร้า

3. zoomclick

zoomclick New Member Member

14
    1
    3
    มันคนละ block กันอะคับ 4g15 กะ 4g9x
    แต่ถ้า 4g9x sohc ใส่ฝา 4g9x dohc ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้