เตือนเพื่อนๆ ที่ใส่ปล่องดักลม Bomex & TOM's นะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วงนี้ฝนตกนะครับ

ถ้าใครใส่ปล่องดักลม TOM's หรือ Bomex แล้วใส่กรองเปลือยด้วย ระวังเรื่องน้ำที่หยดลงไปด้วยนะครับ เพราะที่กาบเดิมมันจะมีขอบยาง ทำให้น้ำไม่ไหลลงกรองอากาศนะครับ แต่พอเป็นปล่องพวกนี้ น้ำหยดลงไปเต็มๆ ครับ ถ้าไม่ตีแผ่นกั้นส่วนบนของกรองอากาศ ก็ต้องหันกรองอาศหลบไปทิศอื่นนะครับ เดี๋ยวจะงานข้าววววว :D

1. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    โหๆๆๆเส้นผมบังภูเขา ผมกำลังจะหาปล่อยอยู่เลย แล้วพอเห็นกระทู้นี้ มองเห็นภาพเลยว่าจะเป็นอย่างไรถ้าติดโดยไม่มีความรู้ เน่าแน่ๆๆ ขอบคุณมากคับ

2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    อยากหาปล่องใส่ตั้งนานแว้วววว อยากได้ของแท้...ได้ยิ่งดี :p

เด๋วน้ำจะเข้า และ งานก้จะเข้าด้วย :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้