อยากได้เครื่องตัวแรงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย momo234, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    มีเครื่องตัวไหนบางครับอยากแรงบ้างครับ
    ขอบคุณครับผม

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    sr20det นี่ยังแรงไม่พอรึ
    ผีอะไรเข้าอีกล่ะครับ

แรงสุดตอนนี้คงต้องหาหน่อยนะกับ sr20vet เห็นในคลับซันนี่เค้าวางกัน

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    รึว่าถูกหวยมาล่ะ

4. momo234

824
    6
    0
    ผมรู้สึกว่ามันชินเท้าแล้วอ่ะครับ
    ถ้าผมถูกหวยล่ะก็ผมซื้อSilvas 15เลยครับ
    แล้วที่พี่บอก VQ30 DET อ่ะครับหาเกียร์
    ธรรมดาตัวไหนชนได้บ้างครับ
    ผมเช็คราคามาแล้ว32-35ครับ ขอบคุณครับ

5. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ก็โมเพิ่มซิครับพี่ เอาแคมมาใส่ซะ เดี๋ยวก็แรง

6. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    จำเหตุการที่ร้านบ่อตกปลาได้ไหม คุณออ็ด คุณตี๋ ผมทายไว้ไม่ผิดว่าเสี่ยตี๋ต้องหาเคริ่องใหม่อีกแน่ๆ แค่ไม่กี่เดือนเองนะเนี้ย555 คนรัก nx ก็ยังงี้แหละท่านจะไปเอารถ body อื่นมาทำมันไม่แปลกเหมือน nxครับท่าน

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    เออนะพี่วัฒน์..
    สงสัยพี่ต้องรีบช้อนซื้อเครื่องตัวนี้ซะแล้วล่ะ

8. tomei5969

161
    1
    0
    แนะนำครับ ทำเป็นขับสี่ซะ แล้วโมเครื่องเพิ่มหน่อย ไม่ต้องไปหาพวกVQ มาใส่หรอกครับ

กำเงินไปสองแสนไปหาพี่ฤทธิ์ครับ ไปขอแกนั่งnxขับสี่แกดู ผมทายว่าถ้าพี่พร้อมและอยากได้

ความแรงแบบอีกหลายเดือนกว่าจะชินเท้า พี่จะต้องทำครับ

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    นั่นสิครับ เครื่องตัวนี้โมดีๆมีสี่ร้อยม้ามาให้เสียวเชียวนา........

10. tomei5969

161
    1
    0
    รึถ้ายังไม่อยากเสียตังค์เยอะ ไปหากล่องซิ่งมาจูนดูซักใบนะครับ

มันให้อะไรมากกว่าที่คิดเยอะครับ

11. momo234

824
    6
    0
    ก็ดีเหมือนกันครับ ผมขับอยู่สายเอเซียแถบทุกวันถนนโล่งๆ
    เดี๋ยวก็ซัดๆ สงสัยผมคงต้องสมัครเข้า ยูเน้โกแล้วครับ
    จะได้ขับยานอวกาศครับ

12. tomei5969

161
    1
    0
    ตอนนี้แนะนำ power fc ครับ แล้วทำเป็น ไดเรคคอลย์ คือซื้อสายไฟขับหลังมาเลยครับ

จะได้มาครบๆ แล้วหาคนจูนเก่งๆรับประกันจะขับแบบไม่เบื่อครับ

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    วิ่งสายเอเชีย ขับเร็วๆ ระวังอะไรๆโผล่ออกมาจากข้างทางนะครับ เจอทีนึงโคตรเสียวเลย โดยที่มันไม่รู้หรอกว่าเกือบทำคนอื่นตายแล้ว

14. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    หุหุ SR โมได้อีกเยอะ..ในงบ แสน ได้เห็น 400 ม้าอัฟ...

15. tomei5969

161
    1
    0
    มีเงินแสนทำไรกับเครื่องdetได้บ้าง

เป็นผมนะอย่างแรกซื้อกล่องเทพๆสักใบ

อย่างที่สองทำเครื่องทุกอย่างไล่ให้หมดให้สมบรูณ์จริงๆอันไหนไม่แน่ใจเบิกใหม่ลูกเดียว

อย่างที่สามซื้อแคมพร้อมสปริงวาวล์รีเทนเนอไกด์วาวล์เอาให้หมด ท่อนบนทำเต็ม

อย่างที่สี่ถ้าตังค์เหลือทำเป็นโซลิดวาวล์อันนี้เนี่ยน่าทำก่อนแต่ถ้าทำก่อนจะไม่มีตังค์ซื้อแคม

อย่างที่ห้าเอาพวกปรับบูสไฟฟ้าอะครับ

แค่นี้ก็น่าจะเกินแสนนะถ้าเบิกใหม่หมดแต่ถ้ามีมือสองบ้างก็น่าจะคุมอยู่ในงบ

แต่รับประกันว่าให้เตรียมไว้อีกสองสามหมื่นนะครับเพราะยังเหลือหัวฉีดอีกปั๊มติ๊กอีก

สองอย่างนี้ก็หมื่นนึงแล้วปั๊มติ๊กเบิกใหม่นะแนะนำเพราะเราไม่รู้ว่ามันจะพังเมื่อไร

เกิดมันขี้เกียจขึ้นมาระหว่างเราซัดรอบสูงๆอยู่ละก็

ไอ้พวกที่ทำๆมามันก็จะมะลายหายไปหมดเลย ถึงเน้นว่าพื้นฐานความสมบรูณ์สำคัญที่สุดครับ

16. momo234

824
    6
    0
    สงสัยผมต้องซื้อ A31 Jโบดีกว่าครับ ถ้าต้องใช้เงินแสน ได้รถอีกคันแล้วได้มันด้วยครับ

17. tomei5969

161
    1
    0
    อิอิ พี่อย่าลืมนะ ของแต่งเราซื้อมามันขายต่อได้ยามเราไม่ต้องการ

ไม่ขาดทุนมากหรอกครับ ขาดทุนก็พวกค่าแรงอันนี้ต้องทำใจ

เอาอย่างนี้ครับพี่ พี่ลองไปทำที่ คุณตี๋fast track ดูก่อนให้เค้าจูนเรียวทามให้

สามพันห้าร้อยบาท แล้วพี่ดูลักษณะของเครื่องที่เปลี่ยนไปดูข้อมูลที่เค้าจูน

มันจะขึ้นเป็นกราฟ 3มิติ เหมือนพวกกล่องเทพๆทั้งหลายด้วย

รับประกันว่ารถพี่วิ่งดีขึ้นเยอะแน่ๆเชื่อผมเหอะ และพี่ก็ซื้อสายคอนเซาว์เค้ามา

มีเกจ์ให้ดูเพียบเลย สนุกดีไปอีกแบบ แถมเราสามารถเช็คเซนเซอร์เครื่องเราได้ว่า

มีอะไรผิดปกติอีกตะหาก เช่นของผม accวาวล์มีปัญหามันฟ้องชัดเลย ผมโดนไปและหนึ่งชุด

อิอิ

18. Anankhet

1,282
    5
    38
    มีเหตุผล

19. momo234

824
    6
    0
    อย่างนี้น่าสนครับ คุณตี๋ที่จูนอยู่ซอยสามัคคีใช่เปล่าครับ

20. Anankhet

1,282
    5
    38
  21. tomei5969

161
    1
    0

address k.tee tiwanun 45 near sanambennum

you prepare money 6500 baht

you get

1.consult wire 3000 baht

2. rom jun real time 3500 baht

consult connect to computer but if you computer new model can't serial plug

you have to adapter serial-usb

adapter serial-usb 350-900 baht up to you

I'm use brand aten 850 baht three year warunty because I'm use windows vista brand aten support

If you need computer in car you have adapter ac-dc 300 w 850 baht

total you prepare money 8000 baht

sorry.....computer i'm sick language thai be lost:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้