เจอกับตัวผมถึงเข้าใจว่าเจ้าของอู่มันนิสัยอย่างนี้นี่เอง คนถึงได้ด่ามันกันจัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ToN NTS Slidecar, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เมื่อประมาณ 2-3 เดือนก่อนได้อ่านกระทู้ของรุ่นน้องในคลับ 200 กับเจ้าของฟิล์มชา ....... ที่เอา JAZZ เข้าไปทำสี....... ด่าอู่สีอู่นึง ถึงนิสัยเจ้าของอู่อย่างนุ้น อย่างนี้ รุ่นน้องเราก้อบ่นเกี่ยวกับความรับผิดชอบของเจ้าของอู่ เราก้อยังจำได้ว่านั่งอ่านกระทู้กับแฟนยังแอบบ่นไปด้วยเลยว่าเจ้าของอู่มันทำไมเป้นอย่างนี้ว๊ะ...... แต่ก้อไม่ได้สนใจอารายมากกก จนวันนี้ลูกค้าโทรมาตามให้ไปยกรถที่อู่แห่งนึงแถวสาย 4 เนื่องจากจะย้ายไปทำอุ่อื่น พอดีเมื่อคืนลูกน้องเพิ่งไปกาฬสินธุ์ เพิ่งกลับมายังไม่ได้นอน และเนื่องจากช่วงนี้นึกสนุกกำลังหัดขับรถ 6 ล้ออยุ่ จึงอาสาลูกน้องมึงนั่งเลยเดี๋ยวพี่ขับเอง ก้อไปถึงอู่ดังกล่าวที่สาย 4 ก้ออืมมม....ท่าทางจะเป็นอู่เก่านะเนี่ยย กะว่าเดี๋ยวเจอเจ้าของอู่จะโปรโมทรถสไลด์เราหน่อยดีกว่า ไปถึงลุกน้องก้อจัดแจงเอารถขึ้นเลย เราก้อเฮ้ยมึงบอกเขายังเพราะเราโทรหาเจ้าของรถอยู่ ตอนแรกเข้าใจว่าเจ้าของรถมารอที่อู่นี้แล้ว ลูกน้องก้อบอกว่าบอกเจ้าของอุ่แล้ววว เราก้อไหนว๊ะไม่เห็นเลย ในขณะที่ลูกน้องเอารถขึ้นอยู่นั้น พอดีมันต้องใช้กุญแจรถเพื่อหักพวงมาลัยรถ จึงเดินเข้าไปถามหากุญแจรถจากคนในอู่ ก้อเจอวัยรุ่นคนนึงพูดจาตะคอกสวนกลับมาว่า "เอาบัตรประชาชนมาก่อน" ก้อเลยบอกเขาไปว่า "เอ่อคับขอกุญแจก่อนแล้วกันเดี๋ยวหยิบให้" พี่แกสวนมาแบบกวนตรีนเลย "รู้แล้วแต่เอาบัตรประชาชนมาก่อน" เราก้อไรว๊ะ รถก้อจอดยกอยู่ในอู่มึงรถก้อยังเอาขึ้นไม่ได้กุจะหนีมึงไปไหนว๊ะเนี่ยย ก้อเลยเดินไปหยิบบัตรให้แม่งก่อนลูกน้องเราจะได้เอารถขึ้นได้ พี่แกก้อเอาบัตรเราไปถ่ายเอกสารสักพัก เดินออกมาพร้อมกล้องนึกว่าจะส่งกุญแจรถให้เราก่อน ป่าว......แม่งเดินถ่ายรูปรถเราก่อนซะง้านน หลังจากถ่ายจนหนำใจแล้วค่อยเอาเอกสารมาให้เราเซ็นชื่อเสร็จถึงจะโยนกุญแจให้ ย้ำนะคับว่า "โยน" เราก้ออ้าวไอ้เชี่ยยนี่เป็นไรของมึง เมื่อกี้ก้อคุยกับกูไม่ดีแล้วว ยังเสือกโยนกุญแจให้กูอีก เดี่ยวเจอเจ้าของอู่จะแอบฟ้องหน่อย ก้อเลยเดินไปถามลูกน้องเราว่าเฮ้ยเมื่อกี้มึงคุยกับเจ้าของอู่คนไหนว๊ะ.....ลูกน้องก้อเลยบอกว่าก้อคนที่ยืนคุยกับพี่เมื่อกี้ไง........จบเลย จบข่าวเลย

เป้นอู่แรกในชีวิตการทำรถสไลด์ของผมในรอบ 5 เดือนที่ผมไปเหยีบแล้วผมไม่ให้นามบัตรรถสไลด์ เป็นอู่แรกที่ผมเจอเจ้าอู่มายาททรามอย่างนี้ หรือเขาเห้นว่าเราเป้นแค่คนขับรถสไลด์ว๊ะ ถึงต้องไม่ต้องมีมารยาทดีด้วยยย.......:mad::mad:

จะดีกว่านี้มากเลยถ้าวันนี้เจ้าของอู่บอกว่า "ขอโทษนะคับขอบัตรประชาชนถ่ายไว้เป็นหลักฐานหน่อยนะคับ" แล้วก้อช่วยส่งกุญแจให้แบบดี ๆ ๆ ไม่ต้องโยนให้แบบนี้ ผมคงอาจจะบอกต่อใครหลาย ๆ คนว่าเฮ้ยเคยคุยกับเจ้าของอู่เขาก้อพูดจาดีนะ ไม่ใช่ให้ผมมานั่งพุดว่า แค่กูไปยกรถอู่มัน มันยังกวนตรีนกูเลยย
    :D:D:D:D

2. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    หุหุ :D

ปล. รถ สไลด์ สีสวยดีนะพี่

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แม่ง สันดาน แบบนี้ อย่าไปทำธุรกิจหรือเข้าไปทำเลยครับ

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    โยนกุญเเจให้ เป็น ผมโยนประเเจให้คืน(ใส่หน้าเเม่งเลย) งามไส้อีกเเว้วว...

5. ต่างกรรม ต่างวาระ มึงไม่รู้หรอ กูเป็นเจ้าของนะเว้ย ไม่ใช่คนขับรถ ฮ่าๆ

ปล่อยวางไปคับ อย่าเก็บมาคิดให้ปวดหมอง ทำเองก็เสียเองเค้าอ่ะคับ :D:D

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ทําอาชีพอย่างนี้การพูดจาอารายเป็นสิ่งที่สําหรับมากคับ ไม่งั้นลูกค้าก็จะเข้าใช่บริการอู่ของคุณครั้งเดียวนั้นเเหละ เพราะเค้ารู้ว่าอู่คุณพูดจาไม่ดีเเล้ว เเถมกวน Teen!! ได้อีก สาดดด

รถ Slide ผมนึกว่าของใคร :D

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อู่ชื่อไรคับ....ประจานมันเลย

8. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ดังอีกแล้วอู่นี้

9. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    มีชื่อเสีย ... ให้เห็นกันอิกแล้วว

10. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    อู่นิสัยแบบนี้ประจานไปเลยคับ

11. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    งานเข้า

12. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างนี้ต้องสู้ ขาย rx7 ผมถูกๆ แล้วเอาเงินไปเปิดอู่ข้างร้านมัน สู้ๆ อิอิ

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สงสัย ต้นหน้าเหมือนคนขับรถสไลด์มั้ง ราศีเสี่ยมันไม่จับ อิอิ

เจ้าของอู่ก็ทำเกินปายยยย รู้ว่ากลัวโดนขโมยรถ แต่ไม่น่าใช้อารมณ์ประเภทนายจ้างลูกจ้างเล้ย..

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เห้อ ไหนว่าปรับตัวแล้วไงอ่ะ

อู่แบบนี้สมควร..........

15. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    Ooop ลั๊นลั่น สักชุด ดีม่ะ อิอิ

16. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ซะงั้นเลย............

เป็นข่าว อีกแล้ว

17. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    ธรรมชาตินิสัย

18. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    งานเข้าแล้ว!!!!

สงสัยงานนี้จะจบ จริง

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    พวกโยนของให้เนี่ยผมโคตรเกลียดเลยนะ ถ้าไม่ใช่พ่อเเม่พี่น้องหรือเพื่อนสนิทๆ อ่ะ

20. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เห้อ อ่านแล้วหนักใจ สองรอบแล้วนะครับ

ปรับปรุงครับ แยกแยะอารมณ์กับการทำงานหน่อย

พูดจาดีดีนิดนึงอารายๆจะดีขึ้น

21. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอาอีกแล้วหรอเนี่ย

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    กริยา เจ้าของอู่ โยนกุญแจให้ถือว่า ถ่อยมากๆ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

23. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    เจอแบบนี้ก็แย่หน่อยครับ ชื่อเสียงลดลง ชื่อเสียเพิ่มขึ้น
    อ่านเรื่องนี้แล้วนึกถึง เรื่องที่เคยได้ยิน
    มีลุงคนนึงแต่งตัวโทรมๆ เดินเข้าไป showroom รถแพงๆ ไม่แน่ใจ BMW หรือ benz sales Rep.เห็นก็ไม่สนใจ พูดจาไม่ดีด้วย สุดท้ายลุงแกจัดมาเงินสดเลย :D

ตัดสินคนจากภายนอกต้องโดนแบบนี้ จะได้รู้สึกกันบ้างง อิอิ

24. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    แย่เลย !!! แบบนี้อย่าเปิดเลยอู่อ่ะ ทำทำอย่างอื่นเหอะ

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นผมบอกชื่ออู่เลยคับ ไม่มีเหตุผลที่ต้องเกรงใจนะ จะได้เตือนเพื่อนๆกันด้วย

26. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    แหมนังต้นไปเจอเจ้าของอู่มารยาทดีซะละ

มารยาทเค้าดีคงเป็นนิสัยถาวรหละมัง

ถ้าให้พูดแบบชาวบ้านๆเข้าใจง่ายๆก็"สันดาน"นั่นเอง

27. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมว่าอู่แบบนี้มันคงไม่จ้าง สไลต์ออน หรอก จะมีก็แต่ลูกค้าร้านมันมาจ้างให้สไลด์รถหนีไปอู่อื่น เพราะเอือมละอากับ นิสัยแย่ๆของมัน

28. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    อยากรู้ชื่ออู่มันอ่าคับ

29. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  30. City_monster

City_monster New Member Member

15
    0
    0
    ขอชื่ออู่หน่อยครับจะได้ไม่หลงเข้าไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้