ขอถามเรื่องหัวเทียนคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    อยากถามว่ารถ EK Lev. ใช้หัวเทียน Platinum เบอร์ BKR5EGP No.7090 ถูกต้องมะคับ

เพราะครั้งก่อนผมใช้เบอร์ ZFR5FGP .ใช้ไปเดือนเดียวเครื่องสะดุดตอนนี้ใช้หัวเทียนธรรมดาอยู่

ใช้กับเครื่องเดิมเกียร์ Auto

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้ BKR6EGP ไปเลยดีกว่าครับ
    เครื่องสะดุด ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยว (ถ้าไม่ซัดแรงยาวๆ)

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    ผมว่าเบอร์ 6 น่าจะดีกว่าครับ

4. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    แล้วถ้าใช้เบอร์ 5 จะมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับเพราะว่าซื้อมาแล้ว...

5. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ....................................... ส่วนผมเคยใช้ เบอร์ 7 Iridium ปรับจานจ่ายแก่สุดหัวมันยังไม่ขาว เลยงง...........แต่ขับขี่ปรู๊ดปร๊าดดี.......................แต่พอถอดออกดูมันก็ไม่ขาวเลยแหะ งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้