จูนแก๊สไม่นิ่ง เครื่อสะดุดเป็นพักๆ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย DeeZy, 13 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DeeZy

DeeZy New Member Member

14
    0
    0
    หลังจากรถไปเข้าอู่มา ตอนนี้จูนแก๊สไม่นิ่งซักทีอ่ะคับ(ก่อนหน้านี้เคยจูนนิ่ง) คือตอนนี้เครื่องมันสะดุดเป็นพักๆอ่ะคับ ทั้งรอบเดินเบา แล้วก็เวลาออกตัวไม่เกิน2พันรอบ ใครรู้วิธีจูนบ้างแนะนำหน่อยค้าบ

2. Nut@Fiat1100

Nut@Fiat1100 New Member Member

27
    0
    0
    เกี่ยวกับหัวเทียนหรือเปล่าครับ เพราะรถใช้แก๊ส หัวเทียนสำคัญมากในการจุดระเบิด

3. DeeZy

DeeZy New Member Member

14
    0
    0
    หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยนมาอ่ะคับ เพราะเครื่องเพิ่งเปลี่ยนฝาสูบมา มันอาจจะเป็นอะไรได้อีกบ้างถ้าไม่เกี่ยวกับหัวเทียนอ่ะคับ (รถมีแก๊สนี่หัวเทียนควรใช้แบบไหนเป็นพิเศษป่าวคับ) อาการคือใช้แก๊สไปซักพักถึงเป็น เมื่อก่อนเคยเป็นอาการนี้อยู่พักนึงแล้วหายไป ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้วใครรู้วิธีแก้ช่วยผมทีเถอะค้าบ รำคาญมาเวลาสะดุดถี่ๆ

4. wee747

wee747 New Member Member

1
    0
    0
    1.กรองแก๊ส 2.สายหัวเทียน/คอยล์รั่ว 3.ล้างหม้อต้ม4. ปะเก็นฝาสูบรั่ว

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้