ูยังคาใจว่า บูชปีกนก บน(มั้ง) ที่ตัวเล็กๆ สมควรอัดบูช หรือ หามือสองทั้งชิ้นมาเปลี่ยนดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ตอนนี้คิดว่า เริ่มขาดละ เวลา เลี้ยว ที่ เอียงๆ จะมีเสียงกึ้ก ออกมา

จำได้ ช่างคนนึงบอกว่า จุดยึดบูชของปีกนกบนมันเล็ก อัดลงไป ไม่นานก็จะขาดอีก
    เพราะอัดลงไปแล้ว ปลิ้น เอามือสองมาใช้เลยดีกว่า

คุ้นๆ ว่า อัดบูช ไม่เกิน 300 ต่อข้าง แบบร้านโหดๆ

ทั้งชิ้น เหมือนจะราวๆ พันนิดๆ

แล้ว บูชสวิงอาร์ม เอาบูชของร้านที่ไม่ใช่ศูนย์ได้ไหมครับ ขาดอีกแล้ว T_T
    บ่อยมากมาย

ปล. เปลี่ยนทั้งสองตัวนี้ต้องตั้งศูนย์ใหม่ไหมครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ควรตั้งศูนย์ ครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ แต่ว่า บูชบน อัดหรือเปลี่ยนทั้งชิ้นดีครับ

ผมเปลี่ยนทั้งชิ้นมา ใช้แค่ 3 หมื่นโล ขับปกติ ไม่รุนแรง อะไร พาลจะขาดอีกแล้ว T_T

4. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    จริงเลยครับ ของแท้ตัวนี้ไม่มี อัดไหม่ผมใช้ได้ไม่ถึงปี ผมอัดใหม่มาทั้งคันแล้ว ตอนนี้ใส่ของเก่ายุ่นสภาพดีๆ ทนมากครับ ราคาคู่ละ 1500 และสำหรับชิ้นต่อไป ขอยุ่นแน่นอน มันทนจริงๆ ครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หามือสอง เชียงกงดีกว่าครับ ใช้ทนกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้