ช่วยด้วยครับผมถอด tp sensor แล้วตั้งไม่ได้

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย PeacH_Woi, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeacH_Woi

PeacH_Woi New Member Member

2
    0
    0
    วันก่อนซน ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ ได้ถอด tps ตรงลิ้นปีกผีเสื้อออก พอใส่กลับไป ได้เรื่องเลยครับ
    เวลาเครื่องเย็นรถผมไม่ยอมวอม ดับไปซะงั้น เครื่องผม b16a เลขเครื่อง54 พี่ๆคนไหนที่มีค่าการตั้งบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ใส่ไปเหมือนเดิม แล้วใช้มิเตอร์วัดโวลท์ เปิดสวิทซ์ ON ไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง โดยใช้ขั้วบวกของมิเตอร์วัดที่สายกลางที่เซ็นเซอร์ TPS ขั้วลบของมิเตอร์ลงกราวด์ วัดให้ได้ 0.50-0.52 ครับตอนลิ้นปิดครับ ลองดู :):):)

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เก็บความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้