[ ขํา ขํา ] ..... ณ. โรงพยาบาลบ้าแห่งหนึ่ง..............

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย กระบะตูดดำ, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ณ.โรงพยาบาลบ้าแห่งหนึ่ง มีคนบ้ามากเป็นจํานวนมาก ทําให้มีเนื้อที่ไม่เพียงพอแก่การอยู่อาศัยของผู้ป่วย ทางโรงพยาบาลจึงได้จัดให้มีการทดสอบผู้ป่วยมีเป็น บ้าๆๆๆๆ

โดยทําการสูบน้ำออกจากสระว่ายน้ำจนแห้งเหือด แล้วจึงปล่อยให้ผู้ป่วยลงไปเล่นน้ำในสระว่ายน้ำ โดยมีอุบายอยู่ว่า "" ถ้าผู้ป่วยคนใดไม่ลงไปเล่นน้ำในสระว่ายน้ำ ก็แสดงว่าผู้ป่วยคนนั้นหายจาก อาการบ้า "" ( เพราะสระว่ายน้ำ ถูกสูบน้ำออกจนแห้ง ) จากนั้นทางโรงพยาบาลก็จะส่งตัวผู้ที่หายจากอาการบ้ากลับบ้าน

หลังจากที่ปล่อยคนบ้าให้ไปเล่นน้ำ คนบ้าทุกคนต่างก็ลงไปเล่นน้ำในสระอย่างสนุกสนาน แต่ทว่ามีผู้ป่วยรายหนึ่งนั่งอยู่ริมสระ และไม่ลงไปเล่นน้ำกับเพื่อน ๆ ผู้ป่วยคนนั้นมีชื่อว่า " นายหิด " ด้วยความที่เป็นหมอ หมอจึงเดินเข้าไปสอบถามเพื่อที่จะได้ส่งตัวกลับบ้าน ( เพราะคิดว่านายหิดไม่ลงไปเล่นน้ำ แสดงว่าหายบ้าแล้ว )

หมอ อ้าว !!! นายหิด ทําไมไม่ลงไปเล่นน้ำกับเพื่อน ๆ หล่ะ ?????

นายหิด หมอจะบ้ารึป่าว !!!! นายหิดอุทานขึ้น

หมอแสดงอาการตกใจเพราะคิดว่าคนไข้รายนี้หายป่วยแล้วแน่ ๆ จึงพูดต่อว่า

หมอ ถ้าอย่างนั้นแสดงว่าก็เธอหายดีแล้ว เดี๋ยวหมอจะทําเรื่องส่งตัวเธอกลับบ้านนะ

แต่นายหิดนั้นกลับมีสีหน้าไม่ดีใจเอาเสียเลยแต่ก็ตอบหมอกลับมาว่า

นายหิด ก็ได้ครับหมอ แต่ก่อนที่จะส่งผมกลับบ้าน หมอช่วยสอนผมว่ายน้ำก่อนสิครับ ผมจะได้ลงไปเล่นน้ำกะเพื่อน ๆ ของผมได้ หลายคนสนุกดีครับหมอ .......

หมอ กรรม !!!!!! ?!?!?

ณ.โรงพยาบาลบ้า วันนี้หมอได้ทําการทดสอบผู้ป่วยอีกแล้วครับท่าน

พอดีทางโรงพยาบาลได้ขุดบ่อน้ำเล็ก ๆ เพื่อ ตกแต่งสถานที่บริเวณโรงพยาบาลให้สวยงามขึ้น

หมอทดสอบโดยการให้ผุ้ป่วยออกความคิดว่าจะใช้บ่อน้ำเล็ก ๆนี้ ทําอะไรดี จากนั้นหมอก็เริ่มถามผู้ป่วยทีละคน......
    ผู้ป่วยคนแรก ตอบว่าเอาไว้เป็นท่าเทียบเรือแหลมฉบัง !!!!
    ผู้ป่วยคนที่สอง ตอบว่าเอาไว้แข่งว่ายน้ำในกีฬาโอลิมปิกที่ประเทศไทยจะเป็นเจ้าภาพ !!!
    ผู้ป่ยคนที่สาม ตอบว่าเอาไว้เล่น " บานาน่า โบ๊ท "ครับหมอ

หมอได้ถามคนไข้ไปหลายคนมาก แต่ก็ไม่มีใครตอบได้อย่างมีเหตุผลเลย จนถึงคนสุดท้าย หลาย คนคงทราบ เค้าคือ "" นายหิด "" นี่เอง คําตอบของเค้า ทําให้หมอประหลาดใจเป็นอย่างมาก........

หมอ บ่อน้ำเล็กนี่ เธอคิดว่าน่าจะใช้ทําอะไรได้บ้าง

นายหิด เลี้ยงปลาครับหมอ !!!!

หมอประหลาดใจเป็นอย่างมากเพราะคิดว่า " นายหิด " หายป่วยแล้วจริง ๆ หมอจึงพูดต่อว่า.....

หมอ เธอเป็นคนเดียวเลยนะเนี่ย ที่ตอบได้อย่างมีเหตุผล เธอหายแล้วหล่ะ พรุ่งนี้หมอจะโทรให้ญาติเธอมารับตัวกลับบ้านนะ
    และเพื่อความมั่นใจหมอจึงได้ถามต่ออีกว่า.....

หมอ เอ่อ..... ว่าแต่ว่า เธอจะเลี้ยงปลาอะไรดีหล่ะ นายหิด

นายหิด ปลาวาฬ......

หมอ ?!!?!??!!

ดูแลตัวเองกันให้ดี ๆ นะคับทุก ๆ ท่าน............สวัสดี !!!!! :D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2009
  2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณนายหิดมากๆครับ ที่หาเรื่อง ฮาๆ ขำๆ ให้อ่าน....กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก..!!

3. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    นายหิดคนนี้เค้านามสกุล ดำปี้ หรือป่าวคับ อิอิ

4. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ว้ายๆ!!! ดำปิ๊ดปี๋เลย อิๆ หนุกครับพี่ เอาอีกๆ

5. เอา เอาเข้าไปอิอิอิอิอิอิ นายหิด

6. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ขอบคุณ คับพี่อาท
    มีแต่เรื่องฮาๆมาฝากจิงๆ

7. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    นายหิดเขาอยู่ข้างบ้านคุณอาทป่าวคับ

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    มันว่างจิงๆ ไม่มีใครมาเบิกอะไหล่มั่งงัย 555

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เอิ๊กๆ...

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ดีครับอ่านแล้วหายเครียดดี
    สรุปแล้วนายหิด เป็นบ้าหรือป่าวครับ อิอิอิ

12. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    บ้า..ไปแว้วๆๆๆๆๆ

13. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ท่าจะเพี้ยนแน่เรย

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ซะงั้น........

มีคับพี่โจ้......แต่ไม่ขาย.......อยากไม่ให้หยุดดีนักแล...

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อาท...จะเป็นแบบนายหิดเหรอ 555555555555

16. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    บ้าแบบคงทน ถาวร 555

17. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ นายหิด
    นายแน่มาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้