ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    คือว่ารถผมเวลา เปิดแอร์แล้ว รอบเครื่องตกลงมามากครับ (ประมาณ 200 rpm) พอรอบต่ำแล้วเครื่องสั่นครับ แต่พอปิดแอร์รอบปกติ มาอยู่ที่ 700 rpm ไม่ทราบว่ามากจากสาเหตุใดครับ แล้วจะแก้ปัญหานี้ยังไงครับ (ที่ผมเข้าใจคือ วาล์วลิ้นปีกผีเสื้อไม่ค่อยดีหรือเปล่าครับ) ขอคำแนะนำ

2. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    คอมเเอร์จะลาโลกเเล้วครับ มันฉุดรอบเรื่อง

เลือกเอาครับว่าจะซื้อคอมแอร์มือ2 หรือ คอมบิ้ว(คอมที่เอามาซ่อมเปลี่ยนอะไหร่อ่าครับ)

3. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    พอดีผมเพิ่งเปลี่ยน คอมแอร์มาด้วยครับ (มือ 2น่ะ) ถ้าเป็นคอมแอร์คงต้องกลับไปหาอู่ที่เปลี่ยนครับ ขอคุณมากครับ....

4. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    พัดลมตรงแผงคอยล์ร้อนทำงนหรือเปล่าครับ...ถ้าไม่ทำงานลองเช็คสายกราวที่ต่อจากพัดลมมาลงที่คานหน้าเครื่องดูครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้