ไฟเตือนที่หน้าปัด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ลูกเกด, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าไฟเตือนแบตเตอรี่ ที่หน้าปัด มันติดๆๆ ดับ ค่ะ ไม่ทราบว่าไปหน้าปัดมันเสีย หรือแบตเตอรี่มีนเสื่อมแล้วค่ะ แต่เวลาสตาร์รถก็ได้ปกติน่ะค่ะ ไม่มีปัญหาไร อย่างนี้ต้องแก้ไขยังไงค่ะ

1. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    จากประสบการณ์นะคับ

ไดชาตหน้าจะเริ่มไปแล้วอะคับ

ของผมเคยเป็นอะคับแต่มันติดตลอด

2. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
  3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไดร์ชาร์จกำลังจะกลับบ้านเก่าครับ รีบเปลี่ยนก่อนเถอะครับ เชียงกงราคาไม่แพงครับ
    ถ้ารอเดี้ยงจะเสียเยอะกว่า เพราะอาจมีค่าลากด้วยครับ

4. burinxxx

burinxxx Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็นแบบนี้เลยแต่ไม่รู้จุดเดียวกันเปล่า ของผมเปลี่ยนไดมันก็ไม่หายกระพริบดูไปดูมาปลั๊กตรงแบตมันเก่าอะมันกรอบบวกมันหลวมเวลารถวิ่งอะมันสั่นปลั๊กมันหลวมไฟมันเลยโชว์ลองเช็คตรงนี้ก่อนตรงขั่วบวกมันมีปลั๊ก2อันตัด่อใหม่เรยหาย ถ้าไม่หายก็ไดชัว

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ใช่ๆๆครับ

6. ขอบคุณมากเลยน่ะ ทุกคนที่เข้ามาตอบให้ แล้วไดชาตเนี่ยราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ เวลาไปหาซื้อที่เชียงกงปทุมวัน ไปบอกว่าซื้อ ไดกับเครื่องรุ่น GA16DE ใช่มัย แล้วถ้าอยู่แถวพระราม4 ต้องไปซ่อมที่ร้านไหนดีค่ะ ขอบคุณอีกค่ะน่ะค่ะ

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช่ครับ บอกย่างนั้นแหละ
    ราคาราว 1000 บาทครับ ค่าใส่ก็สัก 300 บาทครับ
    ให้ศูนย์จัดการใหก็ได้ครับ

8. พอดีวันนี้มีโอกาศไปแถวมาบุญครองเลยแวะไปดูไดชาตตามที่พี่ๆ สมาชิกแนะนำ ค่ะจริงๆ แล้วก็คงให้ทางร้านเค้าจัดการเปลี่ยนโดยให้ทางร้านเป็นคนจัดซื้อให้ แต่อยากไปเดินเองบ้านก็เลยลองดู ไปเดินไม่รู้เหนือรู้ใต้ ไปมา เลยมีคนแต่งตัวคล้ายช่างเข้ามาสอบถ้าว่าต้องการสิ่งใด เราจึงบอกไปว่าจะซื้ออะไร เค้าให้เราเดิมตามมามุมหนึ่ง แล้วเสนอราคาของมา 1,300. สำหรับของติดเครื่องมาจากนอก ทำไปทำมาเสนอมาอีก 700. สำหรับเครื่องในประเทศ พึงรู้ว่าที่นี้ก็มีหน้ามาด้วย แต่ก็ซ่อมเปลี่ยนไปเรียบร้อยแล้วค่าขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยเหลือ (รักน้องNxที่สุดเลย)

9. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ตามปทุมวันมีหน้าม้าอยู่แถวสี่แยกตรงเซเว่นอะครับ บ้างทีก็ขี่มอไซด์มาถามหรือบาง

พวกนี้ยืนอยู่เป็นกลุ่มๆ วันไหนผมขี้เกียจเดินก็จะให้พวกนี้หาให้ครับ(กรณีไม่ใช้รถตัวเองนะ)

เพราะถ้าเป็นรถตัวเองถ้าซื้อไปมันเสียจะได้มาที่ร้านถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้