ติดลิ้นหน้าแล้วมีปัญหาครับ รบกวนช่วยดูหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Labrys, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Labrys

Labrys New Member Member

19
    4
    0
    ผมซื้อลิ้นหน้า type-r ก็อป เป็นพลาสติก ABS มาครับ แต่พอเอาไปติดแล้ว ไม่ได้เหมือนของพี่ๆ ครับ ผมก็ซื้อมาประมาณครึ่งปีแล้วเพิ่งมาติด :p เพราะไม่มีเงินทำสี

ลองดูรูปนะครับ

ประกบกับกันชนหน้าแปะแล้วตรงกลางก็ดูเรียบร้อยดี

แต่ด้านข้างมันเกิดร่องขนาดใหญ่ประมาณนิ้วชี้ทาบลงไปได้

ผมรู้สึกว่ามันมีช่องว่างครับ ไม่แนบสนิท แต่เห็นที่ติดๆกัน มันแนบสนิทกันใช้มั้ยครับ ตอนคุยกับช่างเค้าก็บอกว่าเลื่อนขึ้นไม่ได้แล้วเพราะมันจะไม่สนิท มันจะให้ตัวแล้วก็ไม่แน่น ผมก็อธิบายเค้าไม่ถูกเพราะก็ไม่รู้วิธีติด มีแต่รูปคันอื่นๆที่ติดแล้วไปให้เค้าดู

มันก็อาจจะเป็นที่ชิ้นงานด้วยมั้งที่อาจจะหล่อมาไม่ดี (เดาเอง) หรือว่า ทั้งหมดนี้ผมอุปทานไปเอง 555+

จะแก้ไขอะไรได้มั่งมั้ยครับ หรือมีสถานที่ไหนรับแก้ไขบ้าง

ไม่มีเงินจะซื้อกะทำสีใหม่แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2009
  2. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    ของผมก้อเป็นแบบนี้อ่ะ น่าจะปกตินะ?

3. Labrys

19
    4
    0
    สงสัยผมจะคิดมากไปเอง

ด้วยความที่ไม่เคยเห็นของจริงอ่ะครับ :p

4. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ของผมมันยังห่างกว่าของคุณเลยครับ
    ทำใจครับ ไม่งั้นก้อให้เค้าฉีดซิลิโคนให้

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ติดเองหรือว่าให้ช่างติดอ่ะครับ ผมว่าถ้าจะทำให้มันแนบก็ทำได้นะ อย่างเช่นค่อยๆไล่เย็บๆขอบไปเรื่อยๆ ส่วนเกินก็ค่อยๆเจียร์ออก แต่ส่วนมากทั่วไปจะไม่ทำกันอ่ะครับ เพราะเสียเวลา จะยิงซิลิโคนช่วยซะมากกว่า :sad: :sad:

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ของก๊อป มันจะดีเท่าของจริง ได้อย่างไร อย่าไปคิดมากครับ
    คนอื่นเขาไ่ม่มานั่งจ้องดู ไอร่องนั้นหรอก :D

7. ผมว่ามันก็ไม่น่าเกลียดนะ

แต่ขอบมันหนาไปหน่อยเท่านั้นเอง

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ก้ไม่น่อเกลียดนะ...

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมว่าสวยเเล้วนะ

10. Labrys

19
    4
    0
    ขอบคุณทุก คห. นะครับ

คงต้องพอใจในสิ่งที่มีไปก่อน :D

มีเงินค่อยว่ากันใหม่

11. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    ถอยของพี่โสเลยคับ 4000 แท้แนบสนิท :p

12. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    เปนเหมือนกัน ต้องทำใจคับ

13. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ยังงี้และครับ เป็นเรื่องธรรมดา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้