น้ำในหม้อน้ำเวลาขับมันดันออกมาอยู่ที่กระบอกพักน้ำพอเครื่องเย็นมันก็ไม่ดูดกลับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วก็ต้องค่อยเติมน้ำเข้าไปในหม้อน้ำอยู่เรื่อย อยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไร ครับ แล้วต้องทำยังไงครับ

2. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อิอิ ช่วยตอบครับ
    1.เช็คฝาหม้อน้ำก่อนเลยครับ ลองเปลี่ยนใหม่ดูหรือลองสับกะของเพื่อนดูก็ได้ครับ ว่าหายหรือเปล่า
    2.ถ้าไม่หายก็ลองจับท่อน้ำท่อนล่างดูครับร้อนหรือเปล่า ไม่แน่วาล์วน้ำตายถ้าท่อน้ำอันล่างร้อนวาล์วก็อาจจะปรกติ
    3.หม้อน้ำเคยล้างบ้างหรือเปล่าครับ ตันหรือเปล่า
    4.อันสุดท้ายที่ผมก็เป็นและไม่อยากให้คุณเป็นครับ เปิดฝาหม้อน้ำสตาร์ทรถดูว่ามีฟองอากาศผุดขึ้นมาหรือเปล่า
    หรือเวลาเครื่องร้อนๆก็ลองดูในถังพักว่ามีฟองอากาศหรือไม่ ถ้ามีก็อาจจะฝาโก่งเหมือนผม ปาดซะจะได้แรง อิอิ

3. noo-d

noo-d New Member Member

52
    2
    0
    * เค้า ก้อ เพิ่ง เปน มะ วาน เรย

* ของ เค้า ,,,,น้ำ ,,มัน ดันๆ เดือด ผุดๆ ออก มา เหมือน กัน

* แต่ ไม่ แน่ จัย ว่า มัน อา การ เดียว กัน รึ ป่าว น๊ะ ค๊ะ

* ของ เค้า อู่ บอก เทอร์ โม สตัท เสีย

* เปลี่ยน มา 200 เซียง กง ง่ะ ค่ะ ^^

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    อุ้ยผู้มีประการ และชะตากรรม........................อิอิ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าไม่ฝาหม้อน้ำ ก็มีรั่วในระบบ ทำให้ไม่มีแรงดูด vacuum ตอนที่น้ำเย็นตัวลงและหดตัว ส่วนรั่วก็
    มีทั้งในเครื่องและนอกเครื่อง

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผู้มีประการณ์โดยตรงเลยนะเนี่ย :D

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เห็นในกระทู้เก่าแจ้งว่าเปลี่ยนฝาหม้อน้ำมาหลายอันแล้ว

ท่อยางต่าง ๆ ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนลองตรวจสอบดู ถ้ามีรอยรั่วเล็ก ๆ น้อย ๆ มักไม่ค่อยเห็น

ที่เหลือก็ตามเพื่อน ๆ กล่าวมา

8. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณครับ

ที่ผมสังเกด ฝาของกระบอกพักน้ำมันปิดแล้วไม่แน่นลองเปลี่ยนฝาที่กระบอกพักแล้วแต่มันก็ไม่แน่นหรือว่ามันเป็นที่ตัวกระบอกครับ

9. Pote_ao

Pote_ao New Member Member

10
    0
    0
    น้ำในหม้อพักหายคับ

ส่วนของผมน้ำในหม้อพักมันหมดคับเปิดฝาหม้อน้ำมาน้ำยังเต็มอยุเปนเพราอะไรอะคับเปนบ่อยด้วยถ้าขับซัก 100-150 กม.อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้