ใครไปจอดรถที่เช็นทรัลพระราม3 ควรระวังไว้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย markruk, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนวันศุกร์เพื่อนผมไปดูหนัง THE FAST 4 ที่เซ็ลทรัลพระราม 3 มา พอกลับมาที่รถเห็นเจ้าของรถคันอื่นที่จอดถัดไปอีก 2 คัน เค้าโวยวายว่าไฟหรี่กันชนท้ายของhondaหายกับยาม และตัวเองก้ไม่คิดอะไร พอกลับมาบ้านเท่านั้นรู้เลยครับว่าตัวเองก็โดนขโมยลิ้นหน้า เพื่อนผมขับ EG 4D เซ็งเลยครับพี่น้อง เลยอยากเตือนว่าใครขับรถแต่งๆไปเซ็นทรัลพระราม 3 ควรระวังไว้ด้วยครับ ลิ้นหน้าชิ้นใหญ่ๆมันยังเอาเลย จับได้น่ากระทืบให้ตาย

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คนเลว มักจะเลวไม่เลือกสถานที่ครับ
    จับได้ต้องยำบาทาซะให้มันเท้าเลย

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ขโมยลิ้นหน้าเลยเหรอ หมากรุก แล้วยามมันไปมุดหัวอยู่ไหนอ่า

4. ขอบคุณครับ

ปล.แล้วรถผมมีรัยให้เอามั๊ยเนี่ยจอดบ่อยด้วยดิ

5. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ลองคิดขำๆละกัน ถ้ามันสอยเครื่องเลยนี่คงไม่ต้องขับรถไปห้างกันพอดี อิอิ

ปล. จอดรถยังไงก็ดูดีๆนะครับ ใกล้ทางเข้า-ออกห้างไว้ก็ดี

6. ยามมันไม่มีหรอ หมากรุก ลิ้นหน้าไม่ใช่เล็กนะ เวลามันถือไปน่าจะสังเกตุเห็นบ้าง

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เพิ่งไปดูมาเมื่อวันจันทร์ ไม่ได้เอารถไปเลยม่ะหายย

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ละแล้วขโมยก็จะครองประเทศไทย

9. Tem_ck2

Tem_ck2 New Member Member

10
    0
    0

เมื่อวานก็ไปดูมารอบสองทุ่มครึ่ง ออกมาเกือบห้าทุ่มเงียบชี่เลย ผมจอกชั้น 4 ไม่ทราบว่าคุณ markruk จอดชั้นไหนครับ ขอบคุณครับ

10. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    จับได้กระทืบแล้วจับส่งตำรวจ

11. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    มันเอาไปได้งัยหว่า

12. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    วันศุกร์ก็ว่าจะไปดูที่นั่น แต่จองไม่ทันก็ไปดูที่พระราม 2 แทน

13. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ลิ้นหน้ายังเอาไปได้อีก

เลวจริง ๆๆ

14. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    เช็นทรัลพระราม3 , เซ็นทรัลปิ่นเกล้า , เมเจอร์ปิ่นเกล้า,

สามห้างนี้ให้ระวังไว้ครับ ขึ้นชื่อๆ

เจริญพรรรรรรรรร

15. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ถ้าจับได้ต้องแถม "ตีน"

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่ารถแม่มก็ต้องจอดใกล้ๆนั่นหละครับ งัดมาเอาใส่รถเลย เปนต้น...

17. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ลิ้นชิ้นเบ่อเร่อ ยังเอาไปได้เลย -*-

18. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ไปบ่อยด้วยสิ .. กลัวแล้วนะเนี่ยะ...

19. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ไปบ่อยอ่ะ แต่รถผมไม่มีไรให้ขโมย แต่แนะนำอย่างนะครับ ที่นี่ ทุกชั้นที่มีทางออกเข้าห้าง จะมียามคุม แนะนำให้จอดตามชั้นที่มีทางเข้าออกจะดีกว่า แต่สังเกตุนะ ที่นี่ ยามจะไม่กล้าที่จะเดินเข้ามาถามเราว่าทำอะไร เคยเห็นคนนั่งทำสติกเกอร์ไรซะอย่างกับรถ ก็เห็นยามแค่มองๆเฉยๆ หรือ เขียนอะไรแป่ะรถไว้ที่รถเพื่อน ยามก็ไม่กล้าที่จะเดินมาดูด้วยซ้ำ ผมว่าเซนทรัลพระราม3 กล้อง รปภ. น้อยมากครับ ตรงที่จอดรถ (ถังขยะมันก็น้อย อิอิ)

20. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ไว้จะแอบไปถอดคะน้าาดดดดดดดดดด อิอิ

21. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มันชั่งกล้าน้อ....

22. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    เลวจริงๆไอ้พวกนี้ ขโมยทุกอย่างเท่าที่มีโอกาส

23. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เลวได้อีกกก

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณ ที่มาเตือนกัน

25. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    คนใน

ผมว่ายาม

26. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    แถวบ้านเรยต้องระวังแล้วซิ....

27. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับท่าน
    แบบนี้ต้องระวังๆ

28. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ชั้น 4 ตรงกลางครับ

29. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    thank you ต้องระวังให้ดีๆๆ หาเปลี่ยนสถานที่อื่นดีกว่า เผื่อความปลอดภัยดีที่สุด เช่น บ้านส่วนตัว ให้เรื่องจบไม่มีปัญหาอีกแล้วแหล่ะ

30. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    จับได้ต้องกระทืบซะให้เข็ด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้