โช้คหน้า S14 ใส่ NV ได้ไหมคัรบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โด่ง, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โด่ง

โด่ง New Member Member

55
    3
    0
    พอดีกำลังจะหาโช้ค คู่หน้าอันใหม่ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ของเดิม สีแดง แต่อยากเปลี่ยนเป็น Strut Ball Join ครับ
    ไม่ทราบว่าจะใส่แทนกันได้ไหมครับ ในรูปเป็นของ Silver S14 1994 ครับ
    ของใหม่สีฟ้า

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้เสียดายคัรบ

2. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    ไม่น่า ได้ นะคับ ไม่รู้เหมือนกัน ถ้าได้จะดีมากๆๆ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    พัลซ่าใส่ได้ครับ s14 ต้องลุ้น

4. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ช่วงล่างเดิมๆ ลองแล้ว ใส่ไม่ได้จ้า

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่โด้งจัด เลยครับ
    ผมว่าใส่ได้นะครับพี่ แต่ต้องแปลง
    แปลง หูยึดคอม้า..ถ้า ดุม sky line ผมว่า .. ลงได้เลยนะพี่ ....
    เจาะ เบ้าโช๊ค .. เห็น มี คน ใส่ ของ 200 sx คู่หน้า มาและ .... ใครน๊า ลืม :D:D:p

สรุป .. แปลงทั้งคันแล้วพี่ .. แปลงอีก นิด .. อิอิ :D:D:D

หาช่างเก่งๆ โมไปเลยครับพี่โด้ง ..

ปล. เสร๊จแล้ว เอารูปมาอวด บ้าง เน้อ ... อยาก กิน ใส้อั่ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ..

6. โด่ง

55
    3
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ ยังไงถ้าหาของ pulsar ไม่ได้จะ ลองอันนี้ดูครับ
    ว่าแต่ ใครมี ของ pulsar แบบ Ball Join ลองเอามาเสนอขายผมดูนะครับ
    ช่างที่เชียงรายไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม ต้องปรึกษาช่างอีกทีคัรบ

ตอนนี้รถกำลังทำใหม่ ถ้าเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงนะครับ

7. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    รถสวยครับ

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เจอเดี้ยวจะแจ้งให้นะครับ ผมพึ่งได้มา 4 ต้นบอล ของjic สวยๆๆเลย:D

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เอ้า น้องจอน เห็นบอกว่ามีของอยู่ ไม่รู้ไปยัง จัดให้พี่โด่งเค้าหน่อยซิ ไม่ไกลกันมากนิ

10. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    มาครับ ดัดแปลงได้ครับ พี่โด่ง เจาะรูยึดน็อดให้ครับ ส่วนของเพล่าซ่าผมมีอยู่ครับ ไม่รู้ว่าโช้กคู่หลังพี่เจาะ ทำรูใหม่ยังครับ โทรมาถามได้เลยครับผม 0891917888 0873041345

11. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมมีครับ เป็น OHLINS upsidedown ใส่ใน NX อยู่ครับ พอดีแฟนเพิ่งทำกิฟท์มาเลยกะจะถอดออกเพราะกลัวลูกหลุด มันแข็งนะครับ ถ้าของอารมณ์รถแข่งล่ะก็ได้เลยครับ ใส่แล้วทิ้งโค้งจนยางร้องไปเลย
    รถคุณน่าจะใส่ได้เฉพาะคู่หน้า เพราะคู่หลังคุณไม่เหมือน บี13 ถ้าสนใจ pm มานะครับ

12. j.p.a

j.p.a New Member Member

63
    0
    0
    ใครมีเทคนิคดีๆช่วยแนะนำหน่อยคับเผื่อคนอื่นจะได้ทำด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2009
  13. โด่ง

55
    3
    0
    ตัวอย่าง ทำโช้คหลัง

รูปตัวอย่างทำโช้คหลังคัรบ
    เป็นรถของรุ่นพี่ที่พะเยาครับ แกขายไปแล้วครับ

คันนี้ เอาแพล่างพาวซ่ามาทั้งชุดแล้วทำเป็นขับ 4
    เคยลองขับมาแล้ว นิ่งมากครับ ออกตัวไม่มีแถข้าง ผมว่าขับสนุกนะครับ

อยากยกทั้งชุดแบบนี้มาใส่เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนดี
    ตอนนี้อยากได้ คู่หน้า Ball Join มากๆ ใครมีช่วยเอารูปมาลงให้หน่อยนะครับ ส่วนราคาค่อยโทรคุยกันก็ได้

ปล. ปรึกษาหลายท่านแล้วครับ เขาบอกว่า ให้หาของ พาวซ่า มาใส่เลย จะง่ายกว่า
    RNN14 Pulsar คัรบ

14. โด่ง

55
    3
    0
    ขอบคุณ น้อง John มากครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ทางเว็ป ด้วยครับ
    โทรคุย กันแล้วครับ เรื่อง โช้ค จะนัดเจอกัน ที่ สนามแข่งเชียงราย พรุ่งนี้ครับ 26 เมษา
    ยังไง จะเก็บรูปมาฝากนะครับ

15. โด่ง

55
    3
    0
    เห่อๆๆๆ น้อง john มาเชียงรายไม่ได้ เพราะเชียงใหม่ฝนตก อดดูโช้คเลยเรา ...

16. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โมกันไป ถึงไหน แล้ว คร๊าบ

รอ ติดตามอยู่ นะ คับ

:)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:25:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:25:30 ----------

โมกันไป ถึงไหน แล้ว คร๊าบ

รอ ติดตามอยู่ นะ คับ

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้