มอเตอร์ตรงไหนอ่ะครับที่มันปล่อยให้ลมข้างนอกเข้ามา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    เอารูปมาให้ดูอ่ะครับ พี่ๆ คนไหนรู้บอกหน่อยครับ รถมีกลิ่นควันข้างนอกเข้ามาปนกะแอร์อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    FirstCar

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าจะปลั๊กบนสุดอะครับ

สายสีเหลือง เหลืองแดง เทาแดงคัรบ

ถ้าจำไม่ผิดนะ

3. FirstCar

105
    0
    0
    เจ้าตัวนี้ถอดออกมาได้เลยหรือเปล่าครับหรือต้องรื้อตู้ แล้วหาซื้อตัวใหม่ได้จากที่ไหนครับ เพราะผมลองเปิดปิดตัวระบายอากาศข้างนอกแล้วเจ้าตัวนี้ไม่เห็นมันทำงานเลยครับเคยอ่านเจอถ้ามันทำงานมันจะสั่นๆ

4. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ฝากซื้อด้วย ตัวนึง

5. vampire258

1,639
    25
    0
    ถอดโบวเวอร์ออกมาก่อนครับ

แล้วจะเห็น ลิ้นปิด-เปิดอากาศจากภายนอก

แล้วกดดูว่าทำงานไหม เอามือช่วยมันหน่อยครับ

มันอาจจะฝืด

6. FirstCar

105
    0
    0
    ถอดออกมาแล้วครับ ลองเปิด-ปิดดูปรากฏว่ามันยังใช้การได้ดี

ถอดออกมาแล้วครับ ขันน๊อตสามตัวด้านล่างแล้วก็ดึงมันออกมา เห็นตัวเปิดปิดแล้วครับทดลองเปิด-ปิดแล้วมันยังทำงานอยู่ครับ แล้วก็ด้านบนมีสังกะสีปิดทึบแล้วคิดว่ากลิ่นไม่น่าจะเข้ามาทางนี้ได้แล้วครับ
    ส่วนกลิ่นไอร้อนปนควันก็ต้องหากันต่อไปว่ามันมาจากทางไหน คราวนี้สงสัยยางรองกระจกบังลมหน้าอ่ะครับ แต่ถอดไม่เป็นใครเคยถอดบ้างแนะนำหน่อยครับ

ไหนๆ ก็ถอดออกมาแล้วเลยเอากล้องมุดเข้าไปถ่ายเห็นตู้แอร์ด้วยครับ อย่างนี้เอาน้ำยาฉีดเข้าไปได้เลยป่าวครับ จะได้ล้างไปในตัวเลยย

ขอบคุณครับ

7. vampire258

1,639
    25
    0
    แผ่นสังกะสี เปิด-ปิดสนิทดีใช่ไหมครับ

ฟองน้ำยังดีไหม

8. FirstCar

105
    0
    0
    ยังดีหมดครับ ตอนนี้คิดว่าไอร้อนน่าจะมาจากขอบกระจกด้านหน้ามากกว่าครับ เมื่อวานผมเปิดฝากระโปรงแล้วไปดูขอบกระจกใต้ที่ปัดน้ำฝน (ยังไม่ได้แกะมันออกมา) ด้านหน้าคนขับมันร้อนมากแล้วก็เป็นไอร้อนเดียวกันเลยครับที่เข้าไปในห้องผู้โดยสาร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้